Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ มีเสียงซ่าออกลำโพงคอมที่เสียบ usb คอมเพิ่งประกอบใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ มีเสียงซ่าออกลำโพงคอมที่เสียบ usb คอมเพิ่งประกอบใหม่

ช่วยด้วยครับ มีเสียงซ่าออกลำโพงคอมที่เสียบ usb คอมเพิ่งประกอบใหม่ แต่ผมลองใซ้หูฟัง iphone เสียบทั้งด้านหน้าและหลังเคสกลับไม่มีเสียงรบกวน
    รบกวนพี่ๆ ช่วยด้วยครับ เครียดมาก คอมเพิ่งประกอบมาได้2วัน มะวานหาลำโพงมาเสียบ เสียงจี่ๆซ่าเลยครับ

ขอตอบเรื่องหู iphone เสี่ยบช่องด้านหน้าก่อนนะครับ ผมเคยเป็นตอนประกอบคอมใหม่ คือ สาย audio connect ของ case เข้าหา mainbord จะมีหัวอยู่ 2 หัวในเส้นเดียว คือ AC97 กับอะไรซักอย่าง จำไม่ได้ ตัวที่เราเสียบอาจจะไม่ตรงกับที่ mainbord ตั้งค่าไว้ ต้องลองปรับใน bios mainbord หรือถ้าไม่ได้ก็ลองสลับหัวที่สาย audio connect ดูครับ

ส่วนเสียงซ่า ไม่แน่ใจว่าปัญหาเกิดจากลำโพงเองหรือป่าว ลองเอาไปเสียบกับเครื่องอื่นดูนะครับ

Comment

Working...
    X