Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Kenwood สภาพนี้..ควรซ่อมหรือ โยนทิ้งดีครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Kenwood สภาพนี้..ควรซ่อมหรือ โยนทิ้งดีครับ..

ขอบยางลำโพงกรอบหมด...หัวน๊อตด้านบนแข็งมากๆ หมุนไม่ออกอยากแกะดูข้างในเหลือเกิน... แล้วถ้าซ่อมต้องเอาไปที่ไหนดีครับ ผมพักอยู่ย่านรามคำแหง..มีร้านไหนใกล้ๆแนะนำมั๊ยครับ

ถ้าซ่อมก็หลายตังละเน้อ รอท่านต่อไปมาช่วยวิเคราะห์

Comment

เปลี่ยนขอบลำโพงเองค่าของไม่เกินร้อย จ้างร้านริมทางบ้านหม้อเปลี่ยนขอบตีไปตัวละ 100-200 ไม่รวมค่ารถ

ส่วนแถวรามไม่รู้เหมือนกันว่ามีร้านซ่อมไหม

Comment

ชอบเสียงมันเหรอ

ถ้าชอบก็ซ่อมไป แต่ถ้าไม่(หมายถึงงั้นๆ)ผมว่าซื้อใหม่ดีกว่า ดูท่าดอกแหลมก็ไปแล้วด้วยเหมือนกันนิ

มือสองก็พอเห็นอยู่บ้างนะลำโพงตู้ถูกๆ เนี่ย ส่วนมากที่ไม่เอามาขายกันคือมันถูกจนไม่คุ้มค่าส่ง

Comment

ทิ้งงงงงงง

Comment

ok งั้นทิ้งครับ..555+ ยังไม่เคยได้ยินเสียงมันเลย..เป็นของพ่อตามันอยู่ในห้องเก็บของรื้อๆมาดูจะเคลียร์ห้อง นึกว่าจะซ่อมง่ายๆดันขันน๊อตไม่ออก..เลิกๆๆๆ ทิ้งจ้าา

Comment

....ดอกเบสยังไม่เท่าใหร่ ถ้าสไปเดอร์ยังไม่เปื่อย ถือว่างานหมูๆ ..... แต่ดอกแหลมบี้ซะขนาดนั้นถึงซ่อมก็ไม่น่าจะกลับมาได้ครบ 100 %
              และสิ่งที่ได้กลับมาไม่น่าจะคุ้มค่าซ่อม .......ปล่อยเขาไปเถอะครับ

Comment

Working...
              X