Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามสั่งซื้อ Opamp จาก Ebay

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามสั่งซื้อ Opamp จาก Ebay

พอดีสนใจ opamp บางตัวอยู่ ดูใน ebay เห็นราคาถูกกว่าตามคนที่ขายในไทยมาก ประมาณเกือนสามเท่า อยากทราบว่ามีใครเลยสั่งมามั่งไหม ok ไหมครับ คงเลือกจากคนขายที่มี credit เยอะๆ

ต้องดูดีๆหละคับ ต้องหาข้อมูลของร้านจากหลายๆทาง เช่นเครดิตของร้านและประวัติร้านในอินเตอร์เน็ตที่มีคนพูดถึงว่าไปในแง่บวกหรือลบ ในEbayเองก็มีทั้งร้านที่เอาของแท้และของปลอมมาขาย เพื่อนผมเคยโดนOPA2107กับMuses 02ปลอมไปครั้ง เทียบกับตัวLegitที่สั่งจากMouserแล้วเสียงต่างกันเหมือนเป็นคนละเบอร์ แต่ดีที่ราคาขายไม่แรงไม่งั้นคงเจ็บจี๊ดๆ

เบอร์แรงๆ ถ้าอยากให้ชัวร์ไปเลยแนะนำสั่งจากพวกMouser, RS, Farnell, DigiKeyน่าจะโอที่สุดคับ ราคาจะแพงที่สุดเลยถ้าเทียบกับในEbayหรือร้านตามบ้านหม้อ จะอ่วมก็ตรงค่าส่ง(แล้วแต่บริษัทด้วย)และค่าใช้จ่ายตรงศุลกากร แต่ปกติผมสั่งไม่เยอะมากเลยโดนภาษีไป7% แต่ว่าได้ตรงความสบายใจว่าได้ของแท้ๆมาใช้แน่นอน ระยะเวลารอนี่แล้วแต่ว่าสั่งมาจากไหน ถ้าจากUSนี่น่าจะประมาณ4-6วัน

แต่ถ้าหากใครมีคำแนะนำที่ดีจากนักDIYผู้มีประสบการณ์ซื้อของบ่อยๆไม่ว่าจะในEbayหรือร้านในตลาดทั่วไปในไทย ถ้าสามารถซื้อตรงนี้ได้ก็จะได้ของแท้ในราคาที่ถูกกว่าคับ

Comment

Originally posted by OxygenHD View Post
      ต้องดูดีๆหละคับ ต้องหาข้อมูลของร้านจากหลายๆทาง เช่นเครดิตของร้านและประวัติร้านในอินเตอร์เน็ตที่มีคนพูดถึงว่าไปในแง่บวกหรือลบ ในEbayเองก็มีทั้งร้านที่เอาของแท้และของปลอมมาขาย เพื่อนผมเคยโดนOPA2107กับMuses 02ปลอมไปครั้ง เทียบกับตัวLegitที่สั่งจากMouserแล้วเสียงต่างกันเหมือนเป็นคนละเบอร์ แต่ดีที่ราคาขายไม่แรงไม่งั้นคงเจ็บจี๊ดๆ

เบอร์แรงๆ ถ้าอยากให้ชัวร์ไปเลยแนะนำสั่งจากพวกMouser, RS, Farnell, DigiKeyน่าจะโอที่สุดคับ ราคาจะแพงที่สุดเลยถ้าเทียบกับในEbayหรือร้านตามบ้านหม้อ จะอ่วมก็ตรงค่าส่ง(แล้วแต่บริษัทด้วย)และค่าใช้จ่ายตรงศุลกากร แต่ปกติผมสั่งไม่เยอะมากเลยโดนภาษีไป7% แต่ว่าได้ตรงความสบายใจว่าได้ของแท้ๆมาใช้แน่นอน ระยะเวลารอนี่แล้วแต่ว่าสั่งมาจากไหน ถ้าจากUSนี่น่าจะประมาณ4-6วัน

แต่ถ้าหากใครมีคำแนะนำที่ดีจากนักDIYผู้มีประสบการณ์ซื้อของบ่อยๆไม่ว่าจะในEbayหรือร้านในตลาดทั่วไปในไทย ถ้าสามารถซื้อตรงนี้ได้ก็จะได้ของแท้ในราคาที่ถูกกว่าคับ
      ขอบคุณครับ ร้านแถวบ้านหม้อ นี่มีขาย opamp แต่ละเบอร์ใช่ไหมครับ พอดีไม่เคยไปเลย ถ้ามีเดี่ยวว่างๆ จะไปเดิน

Comment

แถวบ้านหม้อมีOpampให้เลือกเยอะเลยคับ

ถ้าเบอร์ธรรมดาพื้นๆไม่น่าเจอของปลอม แต่ถ้าเบอร์แรงๆหน่อยร้านที่ผมเคยซื้อและไว้ใจก็มีPPN Resorceคับ ร้านนี้ขายของแท้ สามารถสั่งออนไลน์ได้เลยนะคับ

Comment

.....ตั้งแต่ซื้อของร้าน ppn ยังไม่เคยเจอของปลอม หรือของตกเกรดเลยครับ

Comment

Originally posted by jhahaha555 View Post
            .....ตั้งแต่ซื้อของร้าน ppn ยังไม่เคยเจอของปลอม หรือของตกเกรดเลยครับ
            ผมก็ไปซื้อร้าน PPN บ้านหม้อมา ตัว LME 49720HA ไม่รู้แท้หรือปลอมดูไม่เป็น แต่เสียงดีขึ้นจริง ร้านเล็กนิดเดียวหาตั้งนานกว่าจะเจอ

Comment

Working...
            X