Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเซียนDIY เกี่ยวกับ OP-Ampครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเซียนDIY เกี่ยวกับ OP-Ampครับ

พอดีจะสั่งDAC แล้วผู้ขายเค้าให้เลือกออฟชั่น Op-amp มา3เบอร์ครับ muses8820 muses8920 5532DD

คืออยากทราบว่าแต่ละแันเสียนมันไปแนวไหนครับ ผมไม่ทราบจริงๆ ขอบคุณครับ

ไม่ใช่เซียนแต่ขอตอบแล้วกัน
    แล้วแต่วงจรครับแบบไหนครับ
    อย่างMUSES8920 เนี่ย Slew Rate สูงเหมาะกับใส่พวก I/V Stage มากกว่า
    ส่วนmuses8820 กับ 5532DD เหมาะกับDacทั่วไปที่ใส่opampแค่ตัวเดียว หรือใส่ตรงbuffer

Comment

เลือกตัวstdไปหละครับแล้วค่อยมาโมทีหลัง

Comment

Working...
      X