Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ กำลังจะซื้อลำโพง ครั้งแรกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ กำลังจะซื้อลำโพง ครั้งแรกครับ

ผมมีงบอยู่ 5พัน +-นิดหน่อยครับ จุดประสงค์หลักๆคือ ฟังเพลง เล่นเกมส์ ดูหนังบ้างแต่ไม่บ่อย
    ผมใช้ซาวด์การ์ดออนบอร์ดครับ ยังไม่มีงบไปเพิ่ม อยากได้ลำโพงมาใช้งาน การ์ดค่อยว่ากัน
    โดยส่วนตัวแล้วปกติใช้ลำโพงแถม -"- จนมันจะพังแล้ว

อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่ๆ ด้วยครับ. ขอบคุณครับ

ตัวใหม่ล่าสุดพึ่งเข้ามาในไทย Microlab FC50BT ราคา 4590 บาท
    เป็นลำโพง 2.1 รองรับ บลูธูทด้วยครับ ขาว สวย ...
    ดอก Sat 4 นิ้ว ดอกแหลมอยู่ข้างหน้าตรงกลาง 0.75 นิ้ว เสียงกระจายโอบล้อม
    ซับดอก 4 นิ้ว พอทเบสคล้ายๆ armaggeddon ultra a7 โทนออมนุ่มลึก
    เปิดดังๆไม่ค่อยกระพรือเหมือนแบบเป็นท่ออะครับ แต่ถ้าเน้น 2.0 รอท่านอื่นแนะนำต่อไปครับ

Last edited by toolpak; 9 May 2016, 23:22:01.

Comment

แนะให้ไปลองฟัง โดยเอาเพลงที่ชอบใส่ทัมไดรติดมือไปด้วย คู่ไหนฟังแล้วโดนสุดก็จัดคู่นั้นไป

Comment

มู้ถามลำโพง 5 พันเยอะจังแฮะช่วงนี้

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          มู้ถามลำโพง 5 พันเยอะจังแฮะช่วงนี้
          ตามสภาวะเงินเฟ้อและเศรษฐกิจคงตั้งงบราวๆนี้มั้งครับ
          น่าจะกำลังเหมาะ

Comment

Working...
          X