Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการต่อลำโพงเครื่องเสียงกับdesktopหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการต่อลำโพงเครื่องเสียงกับdesktopหน่อยครับ

พอดีไปค้นเจอลำโพงคู่่นึง พอจะมีแนวทางต่ออกับคอมตั้งโต๊ะได้มั้ยครับ 101MMG

ต้องทำอย่างไรบ้างครับ เหมาะสมมั้ยครับในการนำมาใช้หรือแนะนำเพิ่มเติมได้ครับถ้าจะเอามาใช้จริงๆ

ถ้าต้องต่ออุปกรณ์เพิ่มแนะนำยี่ห้อ รุ่น ที่เหมาะสมให้ทีครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by Zhun; 3 May 2016, 03:18:49.

ดูข้อมูลรุ่นแล้วเป็นpassive speakerต้องหาแอมป์มาต่อเพิ่มครับ
    คอม(ซาวน์ออนบอร์ด,ซาวการ์ดหรืออื่นๆ)>>>แอมป์(integrate ampหรือpre amp+power amp)>>>ลำโพง
    แอมป์เอาอะไรดี รอท่านอื่นละกัน มีตั้งแต่ถูกยันแพง

คร่าวๆเรื่องการวางน่ะ เนื่องจากมันไม่ใช่ลำโพงคอม(หรือลำโพงประเภทวางระยะใกล้)โดยเฉพาะ
    ระยะตั้งระหว่าง2ตัวอาจจะต้องวางห่.างกันหน่อย โต๊ะต้องมีพื้นที่หน่อย ไม่งั้นก็หาขาตั้ง หรือที่แขวนผนัง
    ถ้ากะจะใช้หน้าคอมอย่างเดียว อาจจะต้องหันหน้าลำโพงเข้าหาตำแหน่งนั่ง
    แต่ถ้าเพื่อนั่งห่.างๆ หรือ เปิดฟังเวลาเราไม่ได้อยู่หน้าคอมก็หันหน้าตรง
    Last edited by ManiacMaew; 3 May 2016, 13:57:15.

Comment

ยั่งกะลำโพงงาน Event เลย

Comment

ถ้าจำไม่ผิดตัวนี้ลำโพงมันเป็น outdoor speaker ไม่ใช่เหรอครับ...คือเสียงมันจะดังมากๆ ต้องการ amp ที่มีกำลังขับสูงพอสมควร

Comment

Working...
        X