Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นลำโพงคอม 5.1 หน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นลำโพงคอม 5.1 หน่อยครับผม

ได้ boston สีขาวมาเเล้วครับ

เเก้ไขครับ หาเป็น 2.1 เเทนเเล้วครับ

รบกวนขอความเห็นลำโพง 2.1 ไว้ต่อกับคอมพิวเตอร์หน่อยครับ การใช้งานผมเน้นเล่นเกมส์ 50% ดูหนัง 35% ฟังเพลง 15% ครับ
    รุ่นที่ดูไว้ คือ
    1. Harman Kardon SoundSticks iii Wireless
    2. หรือขยับไป Boston acoustics SoundWare XS Digital Cinema 2.1
    ทั้ง 2 รุ่นผมไปลองฟังมาเเล้วทั้งคู่ครับ เสียงใกล้เคียงกันเลย ให้รายละเอียดดี เเต่ Boston จะให้รายละเอียดเบส เเน่นกว่า SoundSticks เลยตัดสินใจไม่ถูกครับ ราคาก็สูงกว่ากันพอควรด้วย อยากขอความเห็นประกอบการตัดสินใจหน่อยครับ ลำโพงเดิมใช้ microlab X3 2.1 ครับ เบสเเน่นดีเเต่ขาดรายละเอียดน่ะครับ เเละผมเปิดดังมากไม่ได้พอเปิดดังไม่ได้ X3 2.1 ก็เลยเหมือนมีเเต่เสียงทุ้มๆน่ะครับ
    Last edited by poon_poonz; 8 May 2016, 22:05:08.

1

Comment

ลำโพงที่ว่ามาทั้ง 2 รุ่น ต้องเอามาต่อกับแอมป์ หรือ AVR อีกทีครับ

ใช้แค่ลำโพงเปล่าๆ ไม่ได้

Comment

Originally posted by osxp View Post
        ลำโพงที่ว่ามาทั้ง 2 รุ่น ต้องเอามาต่อกับแอมป์ หรือ AVR อีกทีครับ

ใช้แค่ลำโพงเปล่าๆ ไม่ได้
        ขอบคุณมากครับผม ผมคงอ่านไม่ดีเอง เเละพอมีลำโพงที่เป็น active เเนะนำไหมครับผม

Comment

ไปลองฟังมาเปลี่ยนจาก 5.1 ที่ต้องต่อ avr เป็นเเบบ 2.1 เเทนครับ
          รุ่นที่ดูไว้ คือ
          1. Harman Kardon SoundSticks iii Wireless
          2. หรือขยับไป Boston acoustics SoundWare XS Digital Cinema 2.1
          ลองฟังมาหลายตัวเเต่ติดใจ 2 รุ่นนี้ครับ swan m50w ของขาดมาก ไม่รู้ว่าจะเข้าตอนไหนเลยตัดไปเลยครับ

Comment

เชียร์ 2 คับ

Comment

1.เสียงกรุ้งกรึ้ง ใสๆ ฟังเครื่องเส้น เครื่องสาย พริ้วไหว
              2 เสียงเเนวล่องหน โยนตำเเหน่งชัดเจน เบสเเน่น ครบเครื่อง

Comment

Originally posted by slate View Post
                เชียร์ 2 คับ
                ขอบคุณมากครับผม จริงๆตัว sound stick iii เสียงก็พอๆกัน เเต่ด้วยวัสดุเเล้วกลัวเป็นรอยง่ายจริงๆ เเต่อีกอย่างดูมันบอบบางไปหน่อยอะครับ เเต่ติดเรื่องงบเลยทำให้ช่างอยู่จะเก็บเงินเพิ่มไป boston ทีเดียวน่าจะจบกว่าไหมครับ

ขอบคุณท่าน lookchid ด้วยครับ
                2 เสียงเเนวล่องหน โยนตำเเหน่งชัดเจน เบสเเน่น ครบเครื่อง --- ขอบคุณมากครับ ช่วยตัดสินใจได้เยอะเลยครับ สงสัยคงได้เก็บเงินเพิ่มไป boston

Comment

https://www.jib.co.th/web/index.php/...ER-S550-ENCORE

Comment

เชียร์2 = = ข้อแรก มีดีแต่ชื่อมั้ง หรือหู ผมไม่ชอบมัน ไม่รู้

Comment

boston ครับ มิติกินขาดเลย
                      แต่ไม่ชอบตัวรับสัญญาณและระบบปิด/เปิดเอง น่ารำคาญฮะ 5555

Comment

ขอบคุณท่าน eieieiei ด้วยนะครับที่ข่วยเเนะนำให้ครับ ผมลองดูขนาดที่วางของห้องผมแล้ว edifier จะใหญ่ไปหน่อยอะครับ เลยกลับมาเป็น 2.1เหมือน
                        ขอบคุณท่าน versusler กับท่าน troruwa ,ด้วยครับที่ช่วยเลือกประกอบการตัดสินใจ ตอนนี้ลวหามือสองของ Boston อยู่หายังไม่ได้เลย ราคามือหนึ่งก็ยัง อยู่ประมาณื18xxx อยู่เลยครับ ถ้าหาไม่ได้จริงต้องเก็บเงินเพื่มไปซื้อมือ 1 เเทนครับ

Comment

มือ1 หาดีๆไม่ถึง 18k ครับ

Comment

มีคนมาเสนอขายให้สงสัยว่าทำไมด้านหลังเคสมันมีภาษาจีนด้วยครับ

ผมลองไปดูรูปจากกระทุ้ที่ลงขายกัน หรือรีวิว ด้านหลังมันจะเป็นเเบบนี้กัน

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...Digital-Cinema

^^
                              ลอง ดูครับ พี่ ใน OCZมี รีวิวอยู่

Comment

Working...
                              X