Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยเลือกลำโพงและขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยเลือกลำโพงและขอคำแนะนำหน่อยครับ

ช้วยเลือกลำโพง 2 ตัวนี้หน่อยครับเน้นฟังเพลงครับผมชอบฟังเพลงแนว audiophile ครับ

1. swan m200mkiii

2.edifier s1000db

ดันหน่อยจะหาข้อมูลในการตัดสินใจซื้อครับ

Comment

ต้องลองฟังสถานเดียวครับ ดูจากชื่อ edifier แล้ว เบสน่าจะเยอะกว่า swan นะ...

Comment

ไม่มีเหตุผลแต่ผมชอบ swan m200mkiii ต้องลองฟังเองละครับ

Comment

ชอบ swan แต่สาย audiophile ป่าวไม่รู้

Comment

Edifier S1000DB สิครับ เเพงกว่า ฮ่าๆ

Comment

ไปฟังร้าน hi-fi lover เปรียบเทียบกันไปเลย คนเราฟังไม่เหมือนกันแนว audiophile มันได้หมดแหละทั้ง 2 ตัว ถามในนี้กับ คนไม่เคยฟัง ได้แต่มโน 5555 ไม่รู้จะเลือกยังไง

Comment

Klipsch R-15PM ไม่ต้องซื้อDAC AMP

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
                  Klipsch R-15PM ไม่ต้องซื้อDAC AMP
                  ตัวนี้ไม่ไหวเกินงบไปเยอะเลยผมตั้งงบไว้ประมาณ 16,000+-

อยากได้เสียงแนวโปร่งนุ่มรายละเอียดดีเบสไม่ต้องมากก็ได้

Comment

swan m200mkiii ต้องต่อ dac ตัวละเกือบหมื่นถึงจะขับมันหมดครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B8%B2
                    Last edited by eieieiei; 24 Apr 2016, 21:10:04.

Comment

Originally posted by prapan2010 View Post
                      ไปฟังร้าน hi-fi lover เปรียบเทียบกันไปเลย คนเราฟังไม่เหมือนกันแนว audiophile มันได้หมดแหละทั้ง 2 ตัว ถามในนี้กับ คนไม่เคยฟัง ได้แต่มโน 5555 ไม่รู้จะเลือกยังไง
                      เคยไปลองฟังลำโพงเองเเล้วไม่มั่นใจ เลยกลับมาถาม เพื่อนฝูงหรือ เพื่อนๆในเว็บ เหมื่อนเป็นการโหวต อะไรทำนองนี้ หรือเปล่าครับ

https://www.facebook.com/hifilover/v...3749811388005/

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ แล้วมีรุ่นไหนในงบ 16,000 ที่เสียงดีแนะนำได้ครับ

Comment

ไม่ต้องไปคิดเรื่อง Audiophile หรอกครับ เอาแบบที่ตัวเองฟังแล้วรู้สึกชอบ ฟังแล้วสบายใจ เหมาะกับตัวเอง ก็เอาอันนั้นล่ะ ผมเคยไปฟังลำโพงหลายๆแบบ มันก็มีแนวทางของตัวเองดังนั้นเราก็เลือกเอาครับ เอาที่ชอบ

Comment

Originally posted by LoveHifi View Post
                            ไม่ต้องไปคิดเรื่อง Audiophile หรอกครับ เอาแบบที่ตัวเองฟังแล้วรู้สึกชอบ ฟังแล้วสบายใจ เหมาะกับตัวเอง ก็เอาอันนั้นล่ะ ผมเคยไปฟังลำโพงหลายๆแบบ มันก็มีแนวทางของตัวเองดังนั้นเราก็เลือกเอาครับ เอาที่ชอบ
                            ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Working...
                            X