Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Soundcard ให้กับ Maximus VIII Formula ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Soundcard ให้กับ Maximus VIII Formula ทีครับ

คือ ตอนนี้กำลังจะจัดคอมใหม่ ซึ่งก็น่าจะใช้ Mainboard เป็น ตัว M8 Formula ของ Asus อะครับ
    เลยอยากจะมาถามว่า
    - ถ้าซื้อ Sound card มันจะดีกว่าตัวเดิมของ Mainboard มากไหมครับ
    - ถ้าต้องซื้อจะซื้อรุ่นไหน ประมาณไหน งบเท่าไรดีครับ
    - งบมีอยู่แล้ว แต่ขาดข้อมูล เพราะไม่แน่ใจว่า มันต่างกันมากไหมยังไง อธิบายให้ทีครับ

ขอบคุณครับ

Soundcard ดีกว่าของที่ติดมากับ Mainboard เเน่นอนครับ
    ส่วนจะเลือกตัวไหน ก็ตามงบก่อน เเล้วมามองเเนวทางเสียงที่ชอบเป็นหลัก ครับ

ฟังเพลง เป็นหลัก ดูหนังเล่นเกมบ้าง ค่าย asus ds / stx ฯลฯ
    เล่นเกมดูหนัง เป็นหลัก ฟังเพลงบ้าง ค่าย creative x-fi / zxr ฯลฯ

ถ้าเอาเเนวกลางๆ ก็ซื้อตามงบ ไม่ต้องไปยึดติด ได้หมดทุกรุ่น ครับ ฮ่าๆ

Comment

ฟังเพลงเป็นหลักผมเลือก dac แต่ถ้าเล่นเกม ดูหนังด้วยก็ตาม คห. อื่นๆครับ

Sent from my SM-N9005 using Tapatalk

Comment

Onbord กับ แยก เสียงต่างกันมั๊ย? ถ้าเปรียบเทียบ ผมให้ราวๆ เนื้อย่างเกลือธรรมดากับเนื้อย่างหมักไวน์ฝรั่งเศสพร้อมเครื่องเทศชั้นดี หรือประมาณ เบียร์อาชาปะทะเบียร์ช้าง(น่าจะบอกว่าสิงห์เลยดีกว่า) ประมาณนี้ เพราะไปเทียบวิทยุปะทะCD Audio ก็เวอร์ไป

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ส่วนใหญ่ เน้นดูหนัง เล่นคอม น่าจะไปทาง Creative x-fi ตามที่ว่าแหละครับ มีใครพอแนะนำ รุ่นดีๆคุ้มๆ บ้างได้ไหมครับ ฮ่าๆ

Comment

ปัจจุบันใช้ลำโพง อะไรหรอครับ

หา Soundcard เอาที่ match กับลำโพง จะเป็นอะไรที่คุ้มค่า ครับ

เพราะถ้าเป็น ลำโพง 2.0 ยังไงก็ขุนไม่ไปครับ

เคยเอา creative x-fi 460 เสียบกับ creative sbs a60 จบข่าว ฮ่าๆ

Comment

เผื่องบลำโพงไว้สัก 8k-10k ก็น่าจะโอครับ

Sent from my SM-N9005 using Tapatalk

Comment

ลำโพงอะไรครับ เปลี่ยนลำโพงเห็นผลสุดครับ ยกเว้นลำโพงดีอยู่แล้ว

Comment

Working...
                X