Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงคอมถ้าเอามาต่อAVR จะได้ปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงคอมถ้าเอามาต่อAVR จะได้ปล่าวครับ

ผมกำลังหาเครื่องAVRมาใช้งาน อยากทราบว่า ถ้าเอาลำโพงคอมมาต่อกับเครื่องAVR จะได้ไหมครับ มีข้อมูลให้ศึกษาเพิ่มหรือป่าวครับ
    ผมมีเครื่องxbox ps4 และเครื่องเล่นบลูเรย์ แต่จอที่ผมใช้งานอยู่มันมีช่องHDMI_inช่องเดียวนะครับ เวลาใช้งานต้องถอดเข้าถอดออก ไม่สะดวกนะครับ
    เครื่องAVR มันมีช่องHDMI_in ใช้เสียบหลายช่องอยู่ กับ มันจะให้เสียงมีประสิทธิภาพขึ้นนะครับ
    แต่ผมมีลำโพงคอมlogitechZ623 อยู่ ผมจะเอามาเสียบกับAVRจะได้ปล่าวครับท่าน
    ยังไม่มีAVRในใจเท่าไร กะหามือ2นะครับ ขอบกวนพี่น้อง ชี้แนะที่ครับ ขอบคุณมาก

AVR ก็แอมป์ดูหนังอ่ะครับ หาลำโพงแยกมาใส่(ลำโพงไม่มีแอมป์)

AVR input มันมีหลายชุดครับ เลือกใช้เอา RCA, Coax, Optical, HDMI

Comment

Originally posted by carbon_za View Post
      AVR ก็แอมป์ดูหนังอ่ะครับ หาลำโพงแยกมาใส่(ลำโพงไม่มีแอมป์)

AVR input มันมีหลายชุดครับ เลือกใช้เอา RCA, Coax, Optical, HDMI
      ครับผม จุดนี้พอจะเข้าใจครับว่า AVR มันคือแอมป์ดูหนัง และมี input หลายชุด
      แต่ทีผมสงสัยคือ ผมจะเอาพวกลำโพงคอมใช้งานได้หรือป่าวนะครับ
      ขอบคุณครับท่าน

Comment

Originally posted by wow360 View Post
        ครับผม จุดนี้พอจะเข้าใจครับว่า AVR มันคือแอมป์ดูหนัง และมี input หลายชุด
        แต่ทีผมสงสัยคือ ผมจะเอาพวกลำโพงคอมใช้งานได้หรือป่าวนะครับ
        ขอบคุณครับท่าน
        ถ้าจะใช้ลำโพงเดิม ก็ต่อเข้าช่อง pre out ของ AVR ได้เลยครับ

แต่ถ้าจะต่อแบบนี้ ไม่ต้องซื้อ AVR หรอก หา HDMI Switcher มาใช้ก็พอแล้ว

จะใช้ AVR ให้คุ้ม ก็ต้องหามาให้ครบชุด ทั้งลำโพง + Sub ให้เป็น 5.1 channel เป็นอย่างต่ำครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post
          ถ้าจะใช้ลำโพงเดิม ก็ต่อเข้าช่อง pre out ของ AVR ได้เลยครับ

แต่ถ้าจะต่อแบบนี้ ไม่ต้องซื้อ AVR หรอก หา HDMI Switcher มาใช้ก็พอแล้ว

จะใช้ AVR ให้คุ้ม ก็ต้องหามาให้ครบชุด ทั้งลำโพง + Sub ให้เป็น 5.1 channel เป็นอย่างต่ำครับ
          เครครับ ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

Working...
          X