Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fostex PM0.3d ตัวนี้ในงบ5พัน มีใครเสนอตัวไหนมัยครับใน2.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fostex PM0.3d ตัวนี้ในงบ5พัน มีใครเสนอตัวไหนมัยครับใน2.0

ฟังในยูแล้วมัน อืม!! ยอมรับว่าอืม!! แต่ขาดพลังเบสตามวิถี2.0 ซึ่งมันก็ไม่ได้แย่มันคนละแนวทาง
    https://www.youtube.com/watch?v=uWsYAKWD8Ms

FOSTEX PM0.4n อาจจะเป็นทางออก น่าสนใจแต่ไม่รู้เท่าไหร่
    https://www.youtube.com/watch?v=8dOHnLIUJb0

https://www.youtube.com/watch?v=ZgWzZCb3XQE

หูผ่านลำโพงมาน้อย ที่บ้านใช้ creative t7900 กับ 5.1 <ก็ใช้ฟังเพลง มันให้อารมย์ขุ่นๆดิบๆ คล้ายๆอยู่ในผับอะไรทำนองนั้นแต่จะปรับเป็น2.1แทน
    2ชุดสองห้อง 5.1พ่อเอาไปใช้ 7.1ผมซับเสียชีวิต -*- เลยใช้ต่อไว้แบบ2.0

ไม่มีลำโพงแนวฟังเพลง เลยไม่รู้ รุ่นที่ยกมานี่โอเคแล้วหรือยัง ฟังแต่ทึบๆ พอเจอแนวใสโปร่งนี่มันก็ว้าว55

e25

ไม่ก็ 1700BT

สองตัวนี้กระแสมาแรงพอๆกัน

Comment

ลองพยายามหาในยูฟังดู
      1700BT เบสดุกว่าประมานนึง แต่เสียงกับลายละเอียดรู้สึกว่า 0.3d มันเปิดกว่า
      เสียงแหลมสู่ 0.3d(ผมว่ามันนวลดี) ไม่ค่อยได้ มันออกแข็งกว่าและเหมือนจะบาดหูนิดๆ ก็พอรู้สึกว่ามันต่างกัน
      รวมๆ1700BT ผมว่ามันรสชาติจัดไปประมานนั้น

e25 เนื้อเสียงออกบางๆ เสียงคนร้องบางชัดเจนเลยขาดความอิ่ม แต่มีหางเสียง จังหวะหายใจเด่นขึ้นมา ตัวนี้ไม่โดน

ขอบคุณครับ ไปลองฟังตัวจริงดีกว่าเนอะ ตอนอัดลงยูหลายองค์ประกอบมันอาจจะเพี้ยนไปจากความเป็นจริงพอสมควร

Comment

มีแววท่าน Hund ต้องเพิ่มงบแหละ ถึงจะได้เสียงที่ถูกใจ เพราะราคาในวงงบที่ท่านกำหนดตัวเลือกน้อยมาก...

ดูๆ Q Acoustics BT3 น่าจะตอบโจทย์ ผมเองชอบของสูงซะด้วย
        Last edited by lekkiki; 3 Apr 2016, 12:28:40.

Comment

ฟังทางยูทูปนิผมว่ามันเป็นคุณค่าทางใจอ่ะนะ เพราะสุดท้ายแล้วเสียงก็เปลี่ยนตามลำโพงที่เราไช้อยู่ดี

ไปฟังเองดีที่สุดแล้ว

ผมเองช่วงนี้หมดศรัทธากับลำโพงแพงๆ ไงชอบกล ... ผ่านมากี่ตัวแล้ว มีปัญหาเรื่องเสียงทึบติดดาร์คทั้งนั้นเลย เบื่อ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            ฟังทางยูทูปนิผมว่ามันเป็นคุณค่าทางใจอ่ะนะ เพราะสุดท้ายแล้วเสียงก็เปลี่ยนตามลำโพงที่เราไช้อยู่ดี

ไปฟังเองดีที่สุดแล้ว

ผมเองช่วงนี้หมดศรัทธากับลำโพงแพงๆ ไงชอบกล ... ผ่านมากี่ตัวแล้ว มีปัญหาเรื่องเสียงทึบติดดาร์คทั้งนั้นเลย เบื่อ
            หวังว่าท่านหร๋อยคงเจอลำโพงที่อยากได้อยากโดน (ใจ) เข้าสักวันนะครับ... สำหรับผมได้ลำโพงถูกใจแล้วล่ะ (มั้ง) 555

Comment

หูยยย Acoustics BT3 <นี่มันลำโพงลดอายุคนร้องหรือป่าว เพลงจีนนี่หยั่งกะคนร้องย้อนไปสมัยเป็นหนุ่ม
              ให้คำนิยามง่ายๆเลยตัวนี้ ลำโพง "เสียงหล่อ" 555 แต่เสียงบางไปหน่อยดีกว่า e25 และแหลมไปรู้สึอย่างนั้น
              ถ้าฟังแนวเสียงคนร้องลากๆจังหวะช้าๆผมว่าโหดอยู่นะตัวนี้ แหลมแหลมไป กลางเสียงลอยๆ ไม่อิ่ม ต่ำไม่เด่น

ลำโพงคุ้มๆ คุณภาพดีนี่มันสุด เหมือนเพื่อนสนิท เล่นหัวด่ากันเมามัน ไม่โดดเด่นอะไรมากแต่มันถูกคอ

Comment

Comment

Working...
                X