Announcement

Collapse
No announcement yet.

usb audio player pro กับ onkyo hf

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• usb audio player pro กับ onkyo hf

เอาอันไหนดีครับใช้ z ultra กับ dac
    ซื้อพร้อมกัน 2 แอปไม่น่าจะไหว
    ขอบคุณครับ

เคยใช้แต่ USB Audio Player Pro ครับ

ช่วงหลังๆ นี่ อัพเดทถี่ยิบเลย

Comment

Originally posted by osxp View Post
      เคยใช้แต่ USB Audio Player Pro ครับ

ช่วงหลังๆ นี่ อัพเดทถี่ยิบเลย
      ขอบคุณมากครับผม

Comment

-ใช้dacอะไรเหรอครับนั้น

-onkyo hf มันenable usb dacให้โปรแกรมอื่นเล่นได้น่ะ ชอบตรงนี้แหล่ะ น่าจะเปิดแล้วเอาไปเล่นเกมเพลงได้(ยังไม่ได้ลองกับเกม ได้แต่ลองกับโปรแกรมฟังเพลงอื่น)

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
          -ใช้dacอะไรเหรอครับนั้น

-onkyo hf มันenable usb dacให้โปรแกรมอื่นเล่นได้น่ะ ชอบตรงนี้แหล่ะ น่าจะเปิดแล้วเอาไปเล่นเกมเพลงได้(ยังไม่ได้ลองกับเกม ได้แต่ลองกับโปรแกรมฟังเพลงอื่น)
          onkyo hf ตัวฟรีมันลองกับ dac ได้ใหมครับ
          ผมใช้ e18 ครับ
          สายแถมทุลักทุเลมาก z ultra ช่อง usb ไม่เหมือนชาวบ้าน

อันนี้รูปคนอื่นแต่สายแถมสั้นมากๆ

Comment

ผมเคยใช้z ultraน่ะ ต่อแค่แอมป์fiio e11ก็รู้สึกทุลักทุเลแล้ว ยางมัดที่ให้มาก็รัดไม่ได้แน่ๆ

Comment

onkyo hf ตัวฟรีมันลองกับ dac ได้ใหมครับ
              ได้ครับ ตัวฟรีก็ใช้ได้
              ตอนที่ผมไปลองที่มั่นคง เขาก็บอกให้ลงตัวฟรีแล้วลอง
              แต่ถ้าจะใช้dacนอก+กับโปรแกรมข้างนอก มันไปตอนกดenableนู้นนี้ ค่อนข้างงหน่อย ผมก็จำไม่ได้แล้ว
              ลองsearchวิธีดูครับ ไม่งั้นก็ไปโพสต์ถามที่มั่นคง

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                ได้ครับ ตัวฟรีก็ใช้ได้
                ตอนที่ผมไปลองที่มั่นคง เขาก็บอกให้ลงตัวฟรีแล้วลอง
                แต่ถ้าจะใช้dacนอก+กับโปรแกรมข้างนอก มันไปตอนกดenableนู้นนี้ ค่อนข้างงหน่อย ผมก็จำไม่ได้แล้ว
                ลองsearchวิธีดูครับ ไม่งั้นก็ไปโพสต์ถามที่มั่นคง
                ขอบคุณมากครับ
                คิดว่าจะหาซื้อสาย otg ใหม่่ ให้มันยาวกว่านี้จะได้ประกบกันได้
                ตอนนี้มือถือวางตั้ง dac วางแนวนอนอยู่ กระดิกไม่ได้เลย

Comment

ปกติผมใช้ hiby music ต่อ dac ก็ไม่แล้วครับ
                  แต่เห็นท่าน ManiacMaew ว่า onkyo hfทำโปรแกรมอื่นเล่นdac ได้ แอบสนใจ

Comment

ส่วนตัว Onkyo ให้เสียงถูกใจและอินเตอร์เฟซใช้ง่ายกว่า USB~Pro แต่มันดันใช้กับ DAC ผมแล้วหลุดบ่อย ๆ เลยตัดใจซื้อ USB~Pro มาครับ แต่ก็มีดีที่เล่นเป็น folder เอา ซึ่งผมเก็บเพลงเป็น folder อยู่แล้ว

Comment

เรื่องเสียงนี่ต่างกันใหมครับ
                      พอดีโหลด demo ของ usb player pro ที่เล่นได้ 15 นาทีมา มโนไปว่าชอบเสียงมากกว่า onkyo ซะงั้น

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                        ส่วนตัว Onkyo ให้เสียงถูกใจและอินเตอร์เฟซใช้ง่ายกว่า USB~Pro แต่มันดันใช้กับ DAC ผมแล้วหลุดบ่อย ๆ เลยตัดใจซื้อ USB~Pro มาครับ แต่ก็มีดีที่เล่นเป็น folder เอา ซึ่งผมเก็บเพลงเป็น folder อยู่แล้ว
                        usb proนี้มันทำให้ใช้dacกับappอื่นได้มั้ย? ผมไม่ได้ลองนานแล้ว
                        อิๆ ไม่ได้กลับไปเล่นloveliveเป็นเดือนแล้ว

Originally posted by GTR_V-spec View Post
                        เรื่องเสียงนี่ต่างกันใหมครับ
                        พอดีโหลด demo ของ usb player pro ที่เล่นได้ 15 นาทีมา มโนไปว่าชอบเสียงมากกว่า onkyo ซะงั้น
                        ส่วนตัวผมแต่ละโปรแกรมมันก็ต่างกันนิดหนึ่งแม้ไม่ได้ปรับeqก็ตาม
                        แต่สุดท้ายตอนนี้ผมก็กลับมาใช้ติดเครื่องของgoogle ขี้เกียจมานั่งเทสเทียบอยู่

Comment

ส่วนตัวใช้ neutron music player สามารถ bypass ไป DAC ได้โดยตรงเลยครับ ผมก็ใช้ FiiO E18 เหมือนกันนะ แต่ไม่ค่อยได้ต่อเท่าไหร่ รำคาญหนังยาง + กดไม่ถนัด + ประกบกันแล้ว ใส่กระเป๋ากางเกงลำบาก

ส่วนตัวชอบตัวนี้ที่สุดนะ มีโหมด 64 bit processing พอเปิดแล้ว สูบแบตมากขึ้นจริงๆ

(ภาพ จิ๊กเค้ามา)

Last edited by 111111; 1 Apr 2016, 20:38:27.

Comment

ZenFone + E10K +Musicติดตัวก็ใช้ได้หละ (ช่วงนี้จนหนัก)

Comment

usb proนี้มันทำให้ใช้dacกับappอื่นได้มั้ย? ผมไม่ได้ลองนานแล้ว
                              อิๆ ไม่ได้กลับไปเล่นloveliveเป็นเดือนแล้ว
                              ไม่ได้ครับ ผ่าน DAC ได้เฉพาะกับ app ของมันเท่านั้น
                              แต่ถ้าใช้ Android 5.0 ขึ้นไป ไม่ต้องทำอะไรถ้าเสียบ USB Soundcard มันก็ไปออกที่ USB อยู่แล้วนะ ไม่รู้เครื่องอื่นเป็นไหม แต่ผมลองกับ MotoG แล้วก็ใช้ได้เหมือนกัน

เผื่อท่านอื่นด้วย
                              ผมใช้ Creative E1 (งบน้อย 555+ ) ต่อกับ Asus MeMoPad 7 (K013) อัพเดต Lollipop เล่นเกมเคาะจังหวะ Love Live! SIF กับ iDOLM@STER Starlight Stage เพราะเสียงเอฟเฟกโดยตรงจากเครื่องมันดีเลย์ แต่ผ่าน DAC แล้วไม่ดีเลย์
                              ส่วนฟังเพลง ใช้ MortPlayer ถ้าเล่นผ่าน E1 เป็นแอมป์ ส่วนเพลงพวก Hi-Res ใช้ E1 เป็น DAC เล่นผ่านโปรแกรม USB Audio Player Pro

Comment

Working...
                              X