Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง window แล้วตัว speaker หายไป ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง window แล้วตัว speaker หายไป ช่วยทีครับ

ลำโพงผมอยู่ที่จอ ผมเสียบสายถูกทุกอย่างแล้วแต่เสียงมันไม่มี เมื่อก่อนมันจะขึ้นว่า Speakers ตอนนี้มันขึ้นเป็น Digital Audio HDMI

ผมกดติ๊ก Show disable device แล้วแต่มันก็ไม่มี

วินโด็ที่ผมลงเป็น 7 ultimate 32bit

ส่วนนี่เมนบอร์ดผมครับ

ปล. ผมเพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอมาไม่รู้เกี่ยวรึป่าวไม่มีความรู้เรื่องอุปกรณ์คอมเลย วานผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับขอบคุณครับ

ถามว่า ต่อเป็นสาย HDMI จากการ์ดจอ ไปที่ จอคอม หรือ เปล่าครับ ถ้าใช่เสียงมันเลยไปว่าผ่าน HDMI ให้ลองปรับเสียงดูว่า ตัวไหนปรับแล้วมีเสียงออกให้ตั้งตัวนั้นเป็น default แล้วจะปรับเสียงจากรูปลำโพง มุมขวาล่างหน้าจอได้

Comment

Originally posted by arkofruin View Post
      ถามว่า ต่อเป็นสาย HDMI จากการ์ดจอ ไปที่ จอคอม หรือ เปล่าครับ ถ้าใช่เสียงมันเลยไปว่าผ่าน HDMI ให้ลองปรับเสียงดูว่า ตัวไหนปรับแล้วมีเสียงออกให้ตั้งตัวนั้นเป็น default แล้วจะปรับเสียงจากรูปลำโพง มุมขวาล่างหน้าจอได้
      ผมต่อตัว HDMI จากการ์ดจอไป ที่ มอนิเตอร์ (สายที่มีหัวสีน้ำเงิน) แล้วตัวจอผมมันมีลำโพงที่จอผมก็เสียบถูกแล้วแต่มันไม่ขึ้น Speaker audio ให้

Comment

Working...
      X