Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำโปรแกรมฟังเพลงในมือถือที่เสียงแจ่มๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำโปรแกรมฟังเพลงในมือถือที่เสียงแจ่มๆหน่อยครับ

ปัจจุบันผมใช้โปรแกรมเดิมของ vivo y37 สำหรับต่อหูฟังครับ และ poweramp สำหรับลำโพงบลูทูธ
    มีตัวไหนน่าเล่นอีกบ้างครับ ที่มีลูกเล่นปรับ eq ด้วยครับ

ผมใช้ ตัวนี้อยู่ครับ เล่นได้ทุกไฟล์
    Equualizer pro

Comment

ใช้ MortPlayer เพราะมันอ่านอักษร encoding ภาษาไทยกับญี่ปุ่นออก ไม่เป็นตัวยึกยือ และเลือกเล่นเป็นโฟลเดอร์ได้เหมือน WMP
      อีกอันคือ USB Player Pro เวลาใช้ DAC ครับ

Comment

อะไรน้าที่มันปรับได้เยอะๆๆอะ เบสแน่นหูแทบทะลุ

Comment

ไช้ Asus music player ที่แถมมานั่นเหละ เบาเครื่องดี

คือถ้า Player มึนไม่ถึงจริงๆ ผมว่าการปรับ EQ ก็แค่ปรับเปลี่ยนแนวเสียงไปเท่านั้น เสียงนึงเด่นขึ้นแต่เสียงนึงก็จมหายไป

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับมากๆครับ ไว้เดี่ยวจะลองดูครับ
            ก็จริงตามที่ว่าเลยครับ ปรับเสียงอื่นทดแทนแล้วชอบมากลบเสียงอีกย่านหนึ่ง

Comment

Neutron Music Player ครับ ก่อนหน้านั้นก็ใช้ Power Amp เหมือนกัน

Comment

พี่ฟังถ้าฟรี NRG Player ถ้าเสียตังค์ Jetaudio plus

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับ รอบนี้ได้เสียตังซื้อตัวใหม่แน่ๆเลยครับ
                  กำลังตัดสินใจระหว่าง jetAudio Music Player+EQ Plus กับ n7player Music Player อยู่ครับ ^_^ เย็นนี้เสร็จแน่ๆ
                  Last edited by toolpak; 27 Mar 2016, 09:09:14.

Comment

eq อย่าไปใช้เลยครับ
                    แนะนำให้ใช้ pre set ที่ผู้ผลิตให้มา ไม่ก็ใช้ player แยกไปเลยดีกว่า
                    เชื่อไหมว่าปัจจุบัน ipod classic ยังเสียงดีกว่ามือถือและ dap ทั่วๆไป
                    ถ้าเทียบกันที่ไฟล์ lossless ปกติ

Comment

Comment

เดิมๆ

Comment

Onkyo HF Player ตัวนี้เล่นไฟล์ FLAC ได้ เสียงก็โอนะแต่ถ้าชอบฟังดังๆต้องต่อ dac เพิ่มครับ

Comment

Originally posted by bandit_m View Post
                            เดิมๆ

คือ Groove Windows 10 Mobile ใช่ไหมครับ
                            อัพแล้วเสียงดีมากเลยครับ แต่ทำไมของผมอ่านไทยไม่ออก

Edit

เจอสาเหตุแล้วครับ เป็นเฉพาะไฟล์ Lossless ที่ไม่อ่านภาษาไทยครับ
                            MP3 อ่านได้ปกติครับ
                            Last edited by sakuraba; 28 Mar 2016, 21:25:47.

Comment

Originally posted by sakuraba View Post
                              คือ Groove Windows 10 Mobile ใช่ไหมครับ
                              อัพแล้วเสียงดีมากเลยครับ แต่ทำไมของผมอ่านไทยไม่ออก

Edit

เจอสาเหตุแล้วครับ เป็นเฉพาะไฟล์ Lossless ที่ไม่อ่านภาษาไทยครับ
                              MP3 อ่านได้ปกติครับ
                              ใช่แล้วครับ ผมไม่ค่อยได้ฟังไฟล์ Lossless เท่าไหร่ครับ ปกติฟังเฉพาะไฟล์ iTunes ครับ

Comment

Working...
                              X