Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงสำหรับฟังเพลงราคาไม่เกิน 5000 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงสำหรับฟังเพลงราคาไม่เกิน 5000 ทีครับ

คือ อยากได้ลำโพงฟังเพลงดีๆสักตัวครับ ราคาไม่เกิน5000 เอาไว้ต่อฟังกับ iphone กับคอมครับ ไม่มีความรู้เรื่องลำโพงเลย อยากให้พี่ทุกคนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

E25 มือสอง

Comment

Edifier R1700BT ครับ

5 พันมีทอน ลองไปหาฟังดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post

5 พันมีทอน ลองไปหาฟังดูก่อนครับ

ตามนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          E25 มือสอง
          ผมก็ชอบตัวนี้นะ แนะนำเหมือนกัน

Comment

แนะนำครับ Microlab PRO 2 ครับ
            ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้สาย Canare 4s8 ก็แยกเสียงกับสายเดิมไม่ออกครับ 5555
            กำลังหาสาย Mini to Rca กับ Dac ถูกๆ มาต่อเพิ่มอยู่ครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              E25 มือสอง
              Originally posted by osxp View Post

อยากให้ท่าน XsoeIIsJ ซื้อมารีวิวให้ดูน่ะครับ

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
                อยากให้ท่าน XsoeIIsJ ซื้อมารีวิวให้ดูน่ะครับ
                เจ็บมาเยอะแล้ว พอล่ะคับ

งวดหน้าถ้าไม่ Micropod ก็คง MM1 แล้วล่ะ

Comment

Edifier R1700BT ไม่ธรรมดานะครับ เเต่เบสเยอะ ฮ่าๆ

Comment

ชั่วชีวิตของผม ลำโพงที่เบสเยอะแล้วไม่ทึบ ไม่เคยเจอครับ

e25 เบสเยอะ ก็ออกทึบๆ เหมือนกัน ลำโพงที่โปร่งจะไม่ค่อยมีเบส เช่นช้างน้อย ไรงี้

ถ้าเราอยากใด้รอบสูงแบบเครื่องเบนซิน โดยยังให้แรงม้าสูงเหมือนเครื่องดีเซล เราต้องประกาศสงครามต่อกฏฟิสิกส์ซะก่อน แล้วไช้พลังเวทย์มนต์สร้างเครื่องยนต์นั้นขึ้นมา

ลำโพงก็เช่นกัน

Comment

Mackie CR3

Samson MediaOne BT3

Presonus Eris E4.5

Comment

ชั่วชีวิตของผม ลำโพงที่เบสเยอะแล้วไม่ทึบ ไม่เคยเจอครับ

ผมเจอมาคู่นึง เบสได้พลัง ไม่ทึบเลย ใส นุ่ม ... Dynaudio XEO 4

แรกๆ ก็ไม่ค่อยชินสักเท่าไหร่ แต่ฟังไปนานๆ มันเจ๋งแฮะ รู้สึกชอบเลยครับ...
                        Last edited by lekkiki; 24 Mar 2016, 16:14:01.

Comment

Microlab PRO 1

Comment

e25 เบสเยอะ ก็ออกทึบๆ เหมือนกัน ลำโพงที่โปร่งจะไม่ค่อยมีเบส เช่นช้างน้อย ไรงี้

ถ้าเราอยากใด้รอบสูงแบบเครื่องเบนซิน โดยยังให้แรงม้าสูงเหมือนเครื่องดีเซล เราต้องประกาศสงครามต่อกฏฟิสิกส์ซะก่อน แล้วไช้พลังเวทย์มนต์สร้างเครื่องยนต์นั้นขึ้นมา

ลำโพงก็เช่นกัน
                            เครื่องดีเซล"แรงบิดสูง" แต่ไม่ค่อยมีม้าเพราะกำลังอัดสูงและรอบแรงบิดมันต่ำครับท่านหรอย
                            แต่ถ้าจะทำให้รอบสูงๆก็ทำได้นั่นแหละ แต่ไม่มีความจำเป็นเพราะถ้าแรงบิดสูงเล่นที่อัตราทดเกียร์แทนได้

ยกตัวอย่างอย่างเครื่องแข่ง Audi TDI 24 Hours Le Mans 2006

Audi R10 TDI V12-Diesel Twin-turbocharged 5,500 cc
                            Rev limit: 8000 rpm
                            Power output: 650 hp @5000 rpm + 150 hp overtake assist extra powerboost @ 7000 rpm
                            Powerboost operating duration: 10 seconds
                            Powerboost recharge duration: 20 seconds
                            Torque: 1,285 N.m @ 4500 rpm
                            Maximum cruising speed: 320-340 km/h depending on overtake assist extra powerboost
                            Minimum weight: 925 kg overall including driver and helmet
                            .........

ความรู้เครื่องเสียงผมเท่าหางอื่งเลยนอกเรื่องไปซะไกล...........
                            Last edited by Arjuna; 25 Mar 2016, 06:55:28.

Comment

เคยฟัง a5+ , bt3 , kefx300a

งบเท่านี้แนะนำให้เพิ่มตังเอา a2+

ลำโพงแฟชั่นอย่าไปซื้อเดี๋ยวก็ขายทิ้ง

Comment

Working...
                              X