Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟัง Razer Hammerhead Pro เสียงเพลงเข้าไมค์ต้องไปแก้ตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟัง Razer Hammerhead Pro เสียงเพลงเข้าไมค์ต้องไปแก้ตรงไหนครับ

คือหูฟังของ Razer hammerhead pro ผมเวลาใช้คุยกับเพื่อนใน talke talke ,Skype..ฯลฯ แล้วเสียงจากคอมพวก youtube เกม เพลง เสียงเพื่อน มันเข้าไมค์หมดเลยเวลาคุยหนะครับ
    ตอนแรกคิดว่าเป็นที่โปรแกรม Razer Synapse รึป่าวเลยปิดดูก็ไม่หาย พอลองเอาไมค์อื่นมาลองก็ไม่เป็น ลองปิด studio mix ก็ไม่หาย เปลี่ยนสายแจ๊คที่ไว้แยกไมค์หูฟังเป็นสายอื่นก็เหมือนเดิม
    มันพึ่งมาเป็นตอนแรกๆที่ใช้ยังใช้ปกติ (**พอดีลงวินโดวส์ใหม่ล้างคอมคิดว่าจะหายแล้วแต่ก็เป็นอีก**)
    มันเป็นที่หูฟังหรือต้องไป settting อะไรใน realtek

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    **เพิ่มเติม**
    Attached Files
    Last edited by kinshaft; 22 Mar 2016, 03:27:09.

เซ็ตไมค์เป็น Default แล้วเอา Default Communication ออกครับ หรือไปวางไว้ตัวอื่นแทน

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
      เซ็ตไมค์เป็น Default แล้วเอา Default Communication ออกครับ หรือไปวางไว้ตัวอื่นแทน
      ผมตั้งเป็น Default อยู่แล้วลองเอา Default Communication ออกหรือไปใส่แทนตัวอื่นแต่ก็เหมือนเดิมเลยครับ
      Last edited by kinshaft; 22 Mar 2016, 02:49:22.

Comment

Razer Surround ลองไปตั้งค่าตัวนั้นใหม่ครับเพิ่งเห็นตัว playback น่าจะอยุ่ที่ตัวนั้น ของผมไม่ได้ใช้ครับเลยตอบมากกว่าไม่ได้รอให้ท่านอื่นมาตอบแทนครับ

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
          Razer Surround ลองไปตั้งค่าตัวนั้นใหม่ครับเพิ่งเห็นตัว playback น่าจะอยุ่ที่ตัวนั้น ของผมไม่ได้ใช้ครับเลยตอบมากกว่าไม่ได้รอให้ท่านอื่นมาตอบแทนครับ
          ผมแก้ได้ละลองลบโปรแกรม Realtek High Definition Audio แล้วกะจะลงใหม่แต่พอลบไปก็หายเป็นปกติละน่าจะต้องไปเซ็ตอะไรซักอย่างในโปรแกรม Realtek แต่ทำไม่เป็นไม่ใช้ละกัน ขอบคุณที่ช่วยตอบครับครับ

**กรรมกลับมาเป็นอีกละ - -
          Last edited by kinshaft; 22 Mar 2016, 17:04:17.

Comment

ผมว่า น่าจะเป็นตอนลง Razer Surround หรือเปล่า

Comment

เป็นเหมือนกันเลยคับ แต่เป็นๆหายๆ

Comment

ลองลบ Razer Surround แล้ว Restart เครื่อง
                จากนั้นตั้ง ไมค์ กับ หูฟัง เป็น Default Device ดูครับ

** ดูให้ถูกตัวด้วยนะครับ ว่า Device ตัวไหนเดียวเสียงออกไม่ถูก ^^ **

Comment

แก้ได้แล้วใช้เอฟเฟค acoustic echo cancellation

https://youtu.be/eMPb2oJOp28
                  Last edited by kinshaft; 23 Jun 2016, 04:24:54.

Comment

Working...
                  X