Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 5,000 อยากได้ลำโพง 2.0 สักตัวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 5,000 อยากได้ลำโพง 2.0 สักตัวครับ

ฟังเพลงป็อบทั่วไป ไม่เน้นเบส ที่เล็งๆไว้ก็มีตามนี้ครับ ไม่รู้ว่าโอเคหรือปล่าวครับ เพราะไม่มีความรู้เรื่องเสียงเลย

1.Fostex PM0.3d
    2.FOSTEX PM0.1

แต่ถ้าเอาดีไซน์ชอบ Audioengine A2+ แต่ราคาเกินงบไปอีก

คิดจะหาอยู่เหมือนกัน เบื่อช้างแระ 55

จะฟาด Luna ก็เบสเยอะเกินไป ==

Comment

นำเสนอ yamaha nx50 ลองไปพิจารณาดูนะครับ

Comment

GigaWorks T40 หรือ T20 เห็นว่าไม่เน้นเบส

Comment

Originally posted by Sean-X View Post
          ฟังเพลงป็อบทั่วไป ไม่เน้นเบส ที่เล็งๆไว้ก็มีตามนี้ครับ ไม่รู้ว่าโอเคหรือปล่าวครับ เพราะไม่มีความรู้เรื่องเสียงเลย

1.Fostex PM0.3d
          2.FOSTEX PM0.1

แต่ถ้าเอาดีไซน์ชอบ Audioengine A2+ แต่ราคาเกินงบไปอีก
          jbl ( pebble 2,490 , jembe 3,990 )

Comment

คหสต. Fostex pm0.3d

Comment

ที่จริงผมก็มอง Fostex อยู่นานล่ะ แต่ประเทศไทยตอนนี้ไม่มีรีวิวเจ้าใหนที่บอกข้อเสียของมันเลย รีวิวเพื่อขายของอย่างเต็มอัตราศึก

การเคลื่อนใหวในตลาดที่ค่อนข้างแคบ คนไช้น้อย บางคนซื้อมาไม่กี่วันยังไม่ทันพ้นเบิร์นก็ขายทิ้งแระ

และยังไม่มีใครแม้คนเดียว ทำ user review ที่ส่งเสริมภาพลักษ์ในด้านดีของมัน ( ไช้ดีจึงบอกต่อ ) เลยเช่นกัน

ทำให้มันเป็นลำโพงที่ชวนสะพรึงสำหรับคนที่ต้องจ่ายตังค์ทั้งที่ยังหาฟังตัวจริงไม่ใด้ อยู่ไม่น้อยเลยทีเดียว ( ผมด้วย -.- )
              Last edited by XsoeIIsJ; 30 Dec 2015, 01:16:41.

Comment

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ ตอนนี้ยังคิดไม่ตกเลย ปกติใช้ลำโพงร้อยกว่าบาท ฮ่าๆ

Comment

ค่อยซื้อจากถูกๆไปก็ดีนะครับ ผมว่าลำโพงทุกตัวไม่ว่าจะดีมากแค่ไหนก็ตาม ถ้าฟังไปนานๆเราก็สามารถเบื่อเสียงนั้นได้ครับ แล้วก็อยากหาซื้อตัวใหม่

ข้อเสียคือมันจะอยากได้ตัวที่ราคาแพงกว่าเดิมครับ 5555

Comment

Swans M100MKII ก็หน้า สนใจนะครับ อาจต้องเพิ่มเงิน อีกนิดครับ
                    ปีใหม่นี้ถนนโล่ง เข้ากทม มาเลือกฟังสบาย เลยครับ
                    ผมว่าจะไปดูเจ้า wharfedale sw-100 ซักหน่อย ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by Pickosungg View Post
                      ค่อยซื้อจากถูกๆไปก็ดีนะครับ ผมว่าลำโพงทุกตัวไม่ว่าจะดีมากแค่ไหนก็ตาม ถ้าฟังไปนานๆเราก็สามารถเบื่อเสียงนั้นได้ครับ แล้วก็อยากหาซื้อตัวใหม่

ข้อเสียคือมันจะอยากได้ตัวที่ราคาแพงกว่าเดิมครับ 5555
                      มันห้ามใจยากซ่ะด้วยครับ เรื่องนี้ผมก็เป็นเหมือนกัน

Comment

Fostek เขามีชื่อพวกลำโพง Fullrange หนิครับ เห็นฝรั่งชอบเอามาตีตู้ดีๆใส่ คนไทยก็เห็นมีเล่นเหมือนกันครับ

Comment

ไปเจอ Mackie CR3 มาเห็นเป็น Best Sellers in Studio Audio Monitors ใน Amazon ไม่ทราบว่าท่านไหนเคยใช้ยี่ห้อนี้ไหมครับ เห็นในไทยขาย 5,900 บาท

http://www.amazon.com/Best-Sellers-M...ments/11974991

Comment

ผมเคยฟังลำโพงสตูในห้างอยุ่บ้าง

คือมันเป็นลำโพงสำหรับงานเสียงจริงๆครับ เสียงเที่ยงตรง แต่ความเป็น musical ต่ำติดดิน ไม่กังวาล ไม่เป็นประกาย ไม่ปรุงแต่งอะไรเลย จืดๆชืดๆเดิมๆ - -

แนะนำว่าให้หายี่ห้อที่คนรู้จักเยอะๆหน่อย หรือฟังก่อนใด้ก็ดี ถ้ามายี่ห้อแปลกๆเกิดฟังไม่เข้าหู ปล่อยมือสองจะจุกมากครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              ผมเคยฟังลำโพงสตูในห้างอยุ่บ้าง

คือมันเป็นลำโพงสำหรับงานเสียงจริงๆครับ เสียงเที่ยงตรง แต่ความเป็น musical ต่ำติดดิน ไม่กังวาล ไม่เป็นประกาย ไม่ปรุงแต่งอะไรเลย จืดๆชืดๆเดิมๆ - -

แนะนำว่าให้หายี่ห้อที่คนรู้จักเยอะๆหน่อย หรือฟังก่อนใด้ก็ดี ถ้ามายี่ห้อแปลกๆเกิดฟังไม่เข้าหู ปล่อยมือสองจะจุกมากครับ
                              งั้นผมอาจจะตกลงปลงใจกับเจ้า Fostex PM0.3D เป็นแน่แท้

ปล.ผมอยู่เพชรบูรณ์ถ้าจะหาฟังคงต้องเข้า กทม. อย่างเดียวเลยครับ

Comment

Working...
                              X