Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ หูฟังสำหรับฟังเพลงโดยเฉพาะ งบ 10000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ หูฟังสำหรับฟังเพลงโดยเฉพาะ งบ 10000

ส่วนตัวจ้อง Beyerdynamic DT-770 อยุ่ ดีป่าวคับ หรือ ใครมีเสียงดีกว่านี้แนะนำหน่อยคับ

ชอบออก ใส่ๆ เพลงเบาๆ คราสสิค ฟังแล้วหลับคาโต๊ะ แบบนี้คับ ^^

DT-770ผมยังไม่เคยลองเลย เคยลองแต่DT-880เกินงบไปเยอะ
    ลองไปหาร้านฟังAKG K701 กับ senheiser hd 598
    เตือนไว้ก่อนค่อนต้องการdacหรือsoundcardน่ะ sensitiveกับsoure เจอออนบอร์ดบางตัวที่มันแย่หน่อยจะยิ่งโชว์ความแย่ของออนบอร์ด
    แต่ จขกท. น่าจะชอบ dacมากกว่า

นึกออกแค่นี้ไม่ได้ลองอะไรเพิ่มนานแหล่ะ รอความเห็นท่านอื่นเพิ่ม

Comment

ของผมตัวนี้ครับ Audio-technica รุ่น ATH-ESW9LTD เกินงบมานิส นึง 11,000 กว่าๆ

เวทีเสียงกว้าง เน้นเสียงนักร้องกับรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ ครับ
      Last edited by monkon; 24 Nov 2015, 15:53:34.

Comment

Alessandro nesta ครับ เอ๊ย!! Alessandro MS-2i's ครับ

Comment

หูฟังไม้+dac ประมาณ 7000 เสียงเดิมๆก็ยิ้มแล้ว
          เปลียนสายอีกประมาณ 4000 น่าจะเด็ด

เทียบขนาด

Comment

หูฟังไม้นี้ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรครับ คุณเสือ

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
              DT-770ผมยังไม่เคยลองเลย เคยลองแต่DT-880เกินงบไปเยอะ
              ลองไปหาร้านฟังAKG K701 กับ senheiser hd 598
              เตือนไว้ก่อนค่อนต้องการdacหรือsoundcardน่ะ sensitiveกับsoure เจอออนบอร์ดบางตัวที่มันแย่หน่อยจะยิ่งโชว์ความแย่ของออนบอร์ด
              แต่ จขกท. น่าจะชอบ dacมากกว่า

นึกออกแค่นี้ไม่ได้ลองอะไรเพิ่มนานแหล่ะ รอความเห็นท่านอื่นเพิ่ม
              soundcard ตัวใหนดคับ ตอนนี้ใช้ sb0460 เหมาะป่าว

Comment

Beyer Dt770 เสียง Flat มากๆ แนะนำให้ไปลองฟังก่อนซื้อครับเล่นเกมส์ไม่น่าเหมาะ แนะนำ Focal Spirit One S รุ่นใหม่ครับ ราคาประมาณ 9000 บาทครับ ลองไปฟังเทียบดูก่อนซื้อครับ

Comment

สนอยู่คับแต่ต้องรองก่อน

Comment

dac คือ อะไรคับคุ้นๆ ผ่านซาวด์กาดร์ ได้ป่าวคับ

Comment

Originally posted by yoknipas View Post

Beyer Dt770 เสียง Flat มากๆ แนะนำให้ไปลองฟังก่อนซื้อครับเล่นเกมส์ไม่น่าเหมาะ แนะนำ Focal Spirit One S รุ่นใหม่ครับ ราคาประมาณ 9000 บาทครับ ลองไปฟังเทียบดูก่อนซื้อครับ
                      คับผม แถวใหนมีคับ

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                        หูฟังไม้นี้ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรครับ คุณเสือ
                        ตามกล่องเลยครับ

Comment

Working...
                        X