Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องจุดเด่นของ Klipsch Promedia GMX 2.1/Bose C3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ Magnet รุ่นสูงของเค้าสุดยอดแล้ว แต่ราคาก็.. นะตามคุณภาพ

Comment

Originally posted by IIM View Post
      ตอนนี้ Magnet รุ่นสูงของเค้าสุดยอดแล้ว แต่ราคาก็.. นะตามคุณภาพ
      เห็นว่าเค้าผลิตให้ march ราคาต้องเล่นตัวกันหน่อย

Comment

ผมชอบ piyanas ตรงมันรองรับการชำระเงินผ่านบัตรเครดิต ในหน้า shopping ได้เลย แล้วก็ส่งของไวดีวันรุ่งขึ้นก็ของถึงห้องผมเลย แพงกว่าร้านอื่น 10-20% (ส่วนตัวผมว่าเล็กน้อย)

เหมาะอย่างยิ่งสำหรับคนอยู่นอกเมืองอย่างผม ถ้านั่งรถไปซื้อที่ร้านขี้หมู ขี้หมา ไป-กลับ ต่ำๆก็5ชม.จากหนองจอก
        (แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว)

Comment

Originally posted by JO View Post
          ผมชอบ piyanas ตรงมันรองรับการชำระเงินผ่านบัตรเครดิต ในหน้า shopping ได้เลย แล้วก็ส่งของไวดีวันรุ่งขึ้นก็ของถึงห้องผมเลย แพงกว่าร้านอื่น 10-20% (ส่วนตัวผมว่าเล็กน้อย)

เหมาะอย่างยิ่งสำหรับคนอยู่นอกเมืองอย่างผม ถ้านั่งรถไปซื้อที่ร้านขี้หมู ขี้หมา ไป-กลับ ต่ำๆก็5ชม.จากหนองจอก
          (แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว)

ก็ถ้าสะดวกไงครับ แต่ลองคิดนะครับ 20% ถ้า AVR ตัวละ 70,000 ราคาจะต่างกันเท่าไร

Comment

Originally posted by IIM View Post
            ก็ถ้าสะดวกไงครับ แต่ลองคิดนะครับ 20% ถ้า AVR ตัวละ 70,000 ราคาจะต่างกันเท่าไร
            ส่วนตัวผมถือว่า 20% แลกความสะดวกถือว่ายอมรับได้ครับ

Comment

Originally posted by JO View Post
              ส่วนตัวผมถือว่า 20% แลกความสะดวกถือว่ายอมรับได้ครับ

เห็นด้วยครับ ถ้าหากว่าเราต้องไปแบกของหนัก เสียกระดูกสันหลัง มันไม่คุ้มเอานะครับ ค่าหมอแพงกว่าอีก แต่ผมรู้สึกได้สิทธิพิเศษ ไม่ต้องใช้บัตรเครดิต เคยสั่ง sub rw10d มีมอเตอร์ไซต์มาส่ง จ่ายตังค์ เสร็จจบ... เหมือนพิซซ่ายังไงก็ไม่รู้

Comment

ราคาต่างเป็นหมื่นผมไปแบกเอง เพราะยังไงก็ต้องไปแบกอยู่แล้ว อยู่ตจว.
                ต่างถ้าต่าง 500 - 1000 ก็โอเคจะซื้อร้านที่อยู่ใกล้ อิอิ

ตอนซื้อซับ 30 โล ก็ให้พนักงานแบกให้ พอถึงบ้านก็เรียกลูกน้องมาแบก เอาถูกไว้ก่อนครับ 5 5 5

Comment

ร้านทั่วไปซื้อมีราคาพอสมควร เค้าก็ส่งให้นะครับ ถ้าอยู่ในเขตกทม.

Comment

ร้านทั่วไปซื้อมีราคาพอสมควร เค้าก็ส่งให้นะครับ ถ้าอยู่ในเขตกทม.
                    ผมเคยซื้อ RW 8 กับ RF 10 ที่ Showroom MRZ เค้าบอกว่า "ไม่ส่ง" ผมเกือบเป็นลมอยู่วูบ หน้าบ้าน ผมขอแนะนำใครจะซื้อลำโพง ตั้งพื้นให้เช็คน้ำหนักก่อน ตัวเล็กๆ แต่นำหนักบางทีไม่เล็กตาม

Comment

เพื่อนผมเคยเจอครับ สายไฟ PSaudio รุ่นสูงสุด สั่งเข้ามาเสียบไฟไม่เข้า สายขาดใน ตอนหลังเลยจัดการไปตัดหัวใส่ wattgate แทนไปแล้ว
                      โอ้ โชคร้ายจริงๆครับ แล้วเค้าได้ติดต่อกับคนขายรึเปล่าครับว่าของมีปัญหา ถ้าจะซื้อของมือ2คงต้องระวังหน่อยล่ะครับ ยิ่งสั่งจากเมืองนอกด้วย เกิดปัญหามาก็จะตามลำบาก
                      เวลาซื้อคงต้องดูคนขายที่ feedback ดีๆหน่อยละครับ แต่ที่ผมซื้อๆมาก็ยังไม่เคยมีปัญหานะ เจอแต่แบบพวกส่งช้าอะครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                        ผมเคยซื้อ RW 8 กับ RF 10 ที่ Showroom MRZ เค้าบอกว่า "ไม่ส่ง" ผมเกือบเป็นลมอยู่วูบ หน้าบ้าน ผมขอแนะนำใครจะซื้อลำโพง ตั้งพื้นให้เช็คน้ำหนักก่อน ตัวเล็กๆ แต่นำหนักบางทีไม่เล็กตาม

ซื้อจากสาขาไหนครับ

Comment

Originally posted by Dios View Post
                          โอ้ โชคร้ายจริงๆครับ แล้วเค้าได้ติดต่อกับคนขายรึเปล่าครับว่าของมีปัญหา ถ้าจะซื้อของมือ2คงต้องระวังหน่อยล่ะครับ ยิ่งสั่งจากเมืองนอกด้วย เกิดปัญหามาก็จะตามลำบาก
                          เวลาซื้อคงต้องดูคนขายที่ feedback ดีๆหน่อยละครับ แต่ที่ผมซื้อๆมาก็ยังไม่เคยมีปัญหานะ เจอแต่แบบพวกส่งช้าอะครับ
                          เค้าก็สั่งบ่อยตลอด ก็เจอแจ๊คพ๊อคครั้งนั้นแหละครั้งเดียว ทุกวันนี้ก็ยังสั่งผ่านเวปอยู่ ผมยังฝากซื้อ B+W อยู่บ่อยๆ (ไม่ใช่ยี่ห้อเครื่องเสียงนะครับ)
                          Last edited by IIM; 15 Feb 2008, 23:40:02.

Comment

สาขาใหญ่ วังบูรพาเลยล่ะครับ ส่งแค่ บางลำภู ครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                              สาขาใหญ่ วังบูรพาเลยล่ะครับ ส่งแค่ บางลำภู ครับ
                              ผมรู้จักกับคนในนั้น เดี๋ยวผมลองถามดูว่าทำไม เพราะเห็นเค้าไปติดตั้งให้ถึงภูเก็ต ตราด ฯลฯ
                              หรือว่าต้องซื้อจำนวนมากถึงส่ง แล้วจะลองถามดูแล้วจะมาบอกครับ

Comment

ผมรู้จักกับคนในนั้น เดี๋ยวผมลองถามดูว่าทำไม เพราะเห็นเค้าไปติดตั้งให้ถึงภูเก็ต ตราด ฯลฯ
                                หรือว่าต้องซื้อจำนวนมากถึงส่ง แล้วจะลองถามดูแล้วจะมาบอกครับ
                                คนที่เป็นผู้ชาย ดูเป็นอาเฮียหน่อย ดูหนุ่มคนั้นเลย

แต่อีกกรณี ครับผมพาเพื่อนไปซื้อ 2 คน ได้ Quint III + rw8 + sr4001 ราคา 30000 กว่าเค้าไปส่งให้ทั้ง 2 คนเลย ..... ติดตั้งให้เสร็จแต่ซื้อที่ Showroom Paragon นะ ก็ค่อนข้างสงสัยแค่ต่างสาขาทำไมเป็นแบบนี้ ตั้งแต่นั้น ถ้าลำโพง วางชั้น surround center ผมไป paragon ถ้าลำโพงวางพื้น ลำโพง sub โทรอย่างเดียวให้เค้ามาส่งแล้วจ่ายตังค์

อีกอย่าง ที่ paragon ผมชอบคนขายมากๆ ครับ (เป็นผู้ชาย อ๊ะๆ อย่าคิดไกล) ผมชอบที่ Services Mind เค้าสูงมากๆ ราคาไม่กี่พัน จนถึงเป็นแสนๆ ท่าทางเค้าต้อนรับเป็นอย่างดีเท่าๆกัน ขอฟังโน่นฟังนี่ต่อให้ไม่เคยบ่น ขอฟังอย่างเดียวเค้าก็ให้ ความรู้ด้านนี้ก็แน่น เยี่ยมเลยครับ น่าจะ promote ขึ้นเป็นผู้จัดการสาขาได้แล้วมั้ง
                                Last edited by Aeromancer; 16 Feb 2008, 14:00:50.

Comment

Working...
                                X