Announcement

Collapse
No announcement yet.

X3 2.1 จะเปลี่ยนสาย 500-800 ของอะไรดีอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สายเพิ่งมาถึง In-Akustik Atmos 195 Silver ล่อซะหมดตูดเดี๋ยวมา Review ให้ฟังครับ

รูป 2เทียบระหว่า In-Akustik Atmos 195 Silver กะ In-Akustik Cobra Silver 3Mix

Last edited by JO; 13 Aug 2008, 17:25:21.

Comment

Originally posted by JO View Post
      สายเพิ่งมาถึง In-Akustik Atmos 195 Silver ล่อซะหมดตูดเดี๋ยวมา Review ให้ฟังครับ

รูป 2เทียบระหว่า In-Akustik Atmos 195 Silver กะ In-Akustik Cobra Silver 3Mix

ระดับคุณ jo น่าจะเล่น atmos air อ่ะ (อยากรู้เหมือนกันกับผลของฉนวนเป็นอากาศ) อิอิ ค่ายเดียวกันเลย

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
        ระดับคุณ jo น่าจะเล่น atmos air อ่ะ (อยากรู้เหมือนกันกับผลของฉนวนเป็นอากาศ) อิอิ ค่ายเดียวกันเลย
        In-Akustik Atmos 195 Silver มันก็คือ Atmos Air ครับ

ตาม link นี้เลยครับ
        http://www.piyanas.com/shopping/prod...id=621&lang=th

Last edited by JO; 9 Feb 2008, 22:07:01.

Comment

สายใหญ่ปะครับ ดูในรูปเล็กดีจัง เยอมันด้วย อิอิ
          Last edited by kidnapped1; 20 Aug 2008, 21:35:32.

Comment

In-Akustik Atmos Air 195 Silver หน้าตัด 1.95sqmm เล็กกว่าของเก่านิดหน่อยใส่สบาย

หลังจากเสียบฟังได้ 5นาที เสียงแหลม กลาง มีประกายระยิบระยับดีครับเดี๋ยวทดลองฟังอีกสักพักเดี๋ยวมารีวิวครับ

ว่าแต่จัดห้องดูเป็นระเบียบดีนะ ไม่เหมือนของผมอย่างรก
            Last edited by JO; 9 Feb 2008, 22:49:03.

Comment

ข้างหลังอีกบานครับ อิอิ ขวดบาน(ไอที่สกปรกๆ จะโชร์ทำไมอะ อิอิ) -*- เดียวผมจะมาอ่าน รีวิวพี่นะ
              เดียวผมไปลงวินโดนให้เพื่อน ในซอยก่อน อิอิ
              Last edited by kidnapped1; 10 Feb 2008, 01:00:57.

Comment

ถ้าเป็นผมจะเล่น Inakustic และงบไม่เกินพัน/เมตรผมจะมองไป Black&White LS-502 แม้จะไม่ใช่รุ่นสูงสุด แต่เป็นน้องเล็กในตระกูลสูงสุดของยี่ห้อนี้ (แต่ส่วนตัวไม่ชอบยี่ห้อนี้ครับ)

Comment

เดียวมันจะแพงกว่าลำโพง จิ - -

Comment

Originally posted by IIM View Post
                    ถ้าเป็นผมจะเล่น Inakustic และงบไม่เกินพัน/เมตรผมจะมองไป Black&White LS-502 แม้จะไม่ใช่รุ่นสูงสุด แต่เป็นน้องเล็กในตระกูลสูงสุดของยี่ห้อนี้ (แต่ส่วนตัวไม่ชอบยี่ห้อนี้ครับ)

ที่แรกผมก็ดูตัว LS-502 กะ Atmos 195S เหมือนกัน

แต่เท่าที่ดูจาก Review จากหลายๆเว็บเค้าบอกว่า Atmos 195S เสียงแหลม กลาง จะมีประกายมากกว่าซึ่งผมชอบฟังเพลงแนวเครื่องดนตรีใสๆกุ๊งกิ๊งๆมากกว่าเลยตัดสินใจเอา Atmos 195S ครับ(ซึ่งถ้าเป็น LS-502 เสียงกุ๊งกิ๊งและประกายจะหายพอควร)

Comment

ไม่ลองดู QED ละครับ สายอังกฤษ

Comment

Originally posted by IIM View Post
                        ไม่ลองดู QED ละครับ สายอังกฤษ
                        ดูรุ่น XT300 Aircore ราคา1050บาท ไว้เหมือนกันครับแต่มันติดตรงหน้าตัดสายมัน 3sqmm ซึ่งยัดไม่เข้าแน่นอนทำให้ต้องใช้ Banana อีก8หัวราคา 2พัน กระอักเลือดเลยทีนีท่าน ถ้าเป็นรุ่นอื่นของ QED เท่าที่ดูก้กุ๊งกิ๊งสู้ Atmos Air 195 S ไม่ได้อีก

Comment

In-Akustik Atmos 195 Silver มันก็คือ Atmos Air ครับ

ตาม link นี้เลยครับ
                          เห็นไม่มีคำว่าอากาศตามหลัง เลยนึกว่าไม่ใช่ อิอิ

แต่เท่าที่ดูจาก Review จากหลายๆเว็บเค้าบอกว่า Atmos 195S เสียงแหลม กลาง จะมีประกายมากกว่าซึ่งผมชอบฟังเพลงแนวเครื่องดนตรีใสๆกุ๊งกิ๊งๆมากกว่าเลยตัดสินใจเอา Atmos 195S ครับ(ซึ่งถ้าเป็น LS-502 เสียงกุ๊งกิ๊งและประกายจะหายพอควร)
                          น่าสนใจมากครับตัวนี้ แต่ถ้าผมใช้ คงต้องตัด bi-wire ออกไปได้เลย งบบานเบอะ คงต้องกลับมาใช้ single wire แต่ผมคนนึงล่ะ ชอบเสียงสังข์ เสียงใส เบสไม่ค่อยต้องการเท่าไหร่ น่าจะเหมาะกับ Klipsch หรือ JBL ดีนะ หรือเอาไว้แก้เสียงสูง jamo ก็ไม่เลย แต่ก็สนใจเป็นอย่างยิ่ง กับเจ้าฉนวนอากาศ Series นี้ครับ แล้วเรื่องมิติ เป็นอย่างไรครับ คุณ Jo

Atmos 195S ก็ไม่เกินพันนะครับ อิอิ มันมีอีกรุ่นนึงราคาลงมาอีก series air เหมือนกัน รุ่น 123 ถูกลงมาอีก

Comment

ความคิดผม มันตันที่ลำโพงละตอนนี้(X3 คงรีดประสิทธิภาพเต็มที่แล้วผมว่า) สายแพงไปผมว่าคงไม่แต่งต่างเท่าไร

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                              ความคิดผม มันตันที่ลำโพงละตอนนี้(X3 คงรีดประสิทธิภาพเต็มที่แล้วผมว่า) สายแพงไปผมว่าคงไม่แต่งต่างเท่าไร
                              hard mod สิครับ อิอิ mod ข้างแล้วก็ต้องข้างใจด้วย อย่างผมเปลี่ยนสาย เปลี่ยน c เนื้อเสียงเปลี่ยนได้ แต่... คงไม่เอามาใช้จริงๆ เพราะมีชุดหลักอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                                เห็นไม่มีคำว่าอากาศตามหลัง เลยนึกว่าไม่ใช่ อิอิ
                                น่าสนใจมากครับตัวนี้ แต่ถ้าผมใช้ คงต้องตัด bi-wire ออกไปได้เลย งบบานเบอะ คงต้องกลับมาใช้ single wire แต่ผมคนนึงล่ะ ชอบเสียงสังข์ เสียงใส เบสไม่ค่อยต้องการเท่าไหร่ น่าจะเหมาะกับ Klipsch หรือ JBL ดีนะ หรือเอาไว้แก้เสียงสูง jamo ก็ไม่เลย แต่ก็สนใจเป็นอย่างยิ่ง กับเจ้าฉนวนอากาศ Series นี้ครับ แล้วเรื่องมิติ เป็นอย่างไรครับ คุณ Jo
                                เท่าที่ฟังมา 2วันที่เด่นชัดจาก Cobra Silver 3MIX แบบชัดๆนี่คือเสียงกรุ๊งกริ๊งประกายเยอะขึ้นมากจริงๆ
                                ส่วนมิตินี้ดีขึ้นเหมือนกันแต่เพิ่มขึ้นไม่เยอะเท่าไหร่

Atmos 195S ก็ไม่เกินพันนะครับ อิอิ มันมีอีกรุ่นนึงราคาลงมาอีก series air เหมือนกัน รุ่น 123 ถูกลงมาอีก
                                ใน Series Atmos จริงๆมันเหมือนกันหมดต่างกันแค่ขนาดหน้าตัด
                                ในแต่ละขนาดจะมีให้เลือก 2แบบคือ Copper ล้วนและแบบเคลือบ Silver 5ชั้น
                                Atmos 123 ขนาดหน้าตัด 1.23sqmm
                                Atmos 195 ขนาดหน้าตัด 1.95sqmm
                                Atmos 306 ขนาดหน้าตัด 3.06sqmm(ต้องใช้ Banana ในการเสียบเข้าลำโพง 8ตัว 2พันบาท)

ผมเลยเลือก Atmos 195 เนื่องจากขนาดมันไม่ใหญ่เสียบเข้าลำโพงตรงๆได้(ใหญ่กว่านี้ต้องใส่ Banana อ้วกแตก)

Comment

Working...
                                X