Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้มีลำโพง Eacan A500L มาเเนะนำครับเสียงเกินราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามที่ System by Advice เชียงใหม่ Eacan A500L 1490 บาทครับ แต่ต้องสั่ง ไม่มีของใน stock

Comment

• ฮ่าๆผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ผม งง มาหลายวันเสีย เหมือนโดนถุงพลาสสติก(นึกไม่ออกก็ลองเอาถุงพลาสติกมาเเล้วเอานิ้วดีดเบาๆ)
      ผมเลยลองปิด TREBLE+BASS ดู ถ้าเปิดเสียงดังจะได้ยินชัดเลย
      มันเปนข้างเดียวด้วยอ่า

มันเปนอาการของลำโพงแตกหรือเปล่าอ่ะครับผมไม่ค่อยเเน่ใจเลย ปกติฟังเเต่หูฟัง

ไม่เคยใช้ลำโพงใหญ่

แล้วผมจะเคลมได้ไหมอ่า T_T

Comment

• รบกวนถามหน่อยนะคับ
        A500 กับ A500L นี่เสียงต่างกันมากไหมคับ รูปร่าง+รูปทรงด้วยคับ หาดูรูปในกูเก้ิ้ลมั่วไปหมด
        ส่วนตัวชอบเบสเยอะๆ ขอบคุณคับ

Comment

• ตกแล้ว

Comment

• ถอย A500L มาละคับ ฟอร์จูนราคาสูงเหมือนกัน
            Last edited by moozard; 12 Jan 2010, 13:19:58.

Comment

• a500l สอยมาแล้วกำลังทดสอบอยู่เดี๋ยวจะมาวิจารณ์โอกาศต่อไป

Comment

• โอโห..เข้ามาอ่านแล้วเดี๋ยวจะไปถอยอีกคนครับอยากได้ลำโพงแต่ไม่มีความรู้..เอามันนี้หล่ะ

Comment

• ถ้าจะเล่น 5.1 ต้องเป็นรุ่นไหนครับ และเสียงมันจะดีเท่ารุ่น 2.1 หรือเปล่าครับ

Comment

• เพิ่งไปสั่งซื้อมาของได้พรุ่งนี้ ราคาa-500l ของขี้น ราคาที่ซื้อ 1990 บาท
                    ช่วงนี้กระแสเงียบๆไปป่าว

Comment

• วันนี้ไปซื้อเคส ร้าน jib มา ครับ และการ์ดจอ หลายอย่างเลย

ก็จะไปซื้อ a500l ที่พันธุ์ทิพไม่เห็นมีร้านไหนมีขายเลยครับ

ไปเจอร้านนึง ชั้น 3 อยู่กลางๆ (พวกท่านทั้งหลาย น่าจะทราบ)

ใจผมจะซื้อแน่นอนครับ เดินดูลำโพงโชว์ เจอแล้วครับ ตัวนี้นี่เอง เอาแน่นอน ป้ายบอก 2200- โดยประมาณ หรือ 21xx จำไม่ได้

ผมเดินเ้ข้าไป เห็น คุณอามีอายุหน่อย และวัยรุ่น น่าจะเป็นลูก นั่งมองจอ lcd ทีวี ใหญ่ และหญิงอ้วน

ผมก็เข้าไป พูดว่า มี a500l ไหมครับ (พูดดังชัด)

อาคนนั้น เขาเหมือนทดสอบเครื่องเสียง และกล้อง ต่อกับ ทีวี ไม่ได้มองหน้าผม เลย หรือต้อนรับอย่างไร
                      ผมก็รอประมาณ ไม่กี่วินาที เพลงก็ขึ้น ทดสอบเสียง และกล้อง ผมก็เลยเดินออกไปเลยครับ ด้วยความฉุนครับ
                      หญิงอ้วน คงเห็นผมทำหน้าทำตาหรือป่าวไม่ทราบ เหมือนเดินมาตามผม แต่ผมก็เดินออกไปกับเพื่อนแหละครับ เพื่อนก็คงรู้

รู้สึกเซ็งมาก ที่ว่า ร้านอื่นไม่มีขาย หรือผมไม่ทราบ ผมเดิน ตั้งแต่ชั้นบนลงล่างครับ ไล่ถามก็ไม่มี
                      อีกอย่าง ก็ยอมหักครับ ไม่ยอมงอ ไม่ซื้อร้านนั้นแน่นอน เดินเข้ามาในร้านคนเดียว แล้วไม่สนใจ

จำชื่อร้านไม่ได้ด้วยครับ อยากจะเอ่ยเหมือนกัน

มีที่ไหนแนะนำไหมครับ ฟอจูนเท่าไหร่ครับ ไกล้บ้าน ผมยอมซื้อครับ

Comment

• ที่คลองถมมีขายครับ A500L อยู่ที่ราคา 1700 ครับ แต่ต้องส่งนะนะครับ ถ้าใครสนใจ Pm มาหาผมได้ครับ ผมมีเบอร์ร้านเค้าอยู่

Comment

• ใช้อยู่เสียงดีจริงๆ

Comment

• ใช้อยู่ครับ เสียงดีมากๆ

Comment

• มันมีดีตรงที่ราคาถูกนี้แหละ

Comment

Working...
                              X