Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ลำโพงเทพๆ ราคาคุ้มค่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ลำโพงเทพๆ ราคาคุ้มค่าครับ

อยากได้ลำโพงเทพๆ ราคาคุ้มค่าครับ
    2.1 หรือ 5.1 ก็ได้ครับ
    7.1 ไม่รู้จะวางยังไง
    เป็นโต๊ะคอมที่แคบๆครับ
    งบ ถ้ามันคุ้มค่าก็เอาหมดครับ

Comment

ูููู^^^^^^^^^^^^^^^^

อะจึ๋ยยยย เด่วเค้าจะตกใจเอานะครับ 5555 ถูกกว่านี่ก็มีนะครัช ร้านนี้

ยังไง จขกท. ลองบอกจุดประสงค์ในการใช้งาน เอาไปดูหนังฟังเพลงยังไง แนวไหน กับงบประมาณทีครับผม เรื่องเสียงเสียงมันค่อนข้างกว้างครับ

Comment

Originally posted by theg7man View Post

เวอร์ ไปละ
        เหมือน yamaha พ่อผมจะใช้อยู่
        ผมอยากได้ลำโพงต่อคอม ไม่เอาต่อ tv
        เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง
        เบสหนัก ทิศทางดีละกันครับ
        งบสัก ตั้งแต่ 0-20000 ละกัน

Comment

SoundBar Klipsch R-10B ตัวนี้ดูหนัง ฟังเพลง เกม น่าจะพอได้นะครับบบ ประหยัดพื่นที่ดีด้วย

Comment

สวยจะครับน่าลอง
            ไปหาข้อมูลมา ลำโพงมันยาว 40 นิ้ว
            แต่โต๊ะผมยาวแค่ 25 นิ้ว ไม่รู้จะว่างยังไงเลย

Comment

2.0 ได้ป่าว...

KRK ROKIT 6 G3 เกินงบนิดหน่อย + clip เป็นน้ำจิ้มครับ แต่ไม่ใช่ gen 3 นะ

Last edited by lekkiki; 20 Dec 2014, 23:01:08.

Comment

ต้องระบุประเภทลำโพง 2.0 2.1หรือ5.1 + งบประมาณ จะได้แนะนำถูก
                ถ้าไม่ระบุ มันกว้างมากๆๆๆๆๆๆๆ เหมือนที่ข้างบนแนะนำ เสียงเทพแน่นอน 555

Comment

ผมบอกไปแล้วครับ
                  2.1 หรือ 5.1
                  งบ 0-20000 บาท
                  ดูเหมือนว่าจะชอบไอ้นี้มากกว่า
                  SoundBar Klipsch R-10B
                  ฟังในคลิปแล้วมันเสียง แหลม นุ่มลึก ไม่แตกกระจาย ดีครับ (ไม่รู้ว่ามะโนหรือป่าว 5555)

Comment

Boston Digital Cinema XS 5.1 + sound card

Comment

11900.00 บาท
                      แล้วหา ซับอีก1 ตู้ ไม่เกิน หมื่นก็พอครับ

Comment

Originally posted by WITWITWIT View Post

11900.00 บาท
                        แล้วหา ซับอีก1 ตู้ ไม่เกิน หมื่นก็พอครับ
                        ก็ดีนะครับ แต่ผมซื้อไม่แยกไม่เป็นกลัวมีปัญหาเหมือนพ่อ
                        ตอนแรกซื้อชุดลำโพง Yamaha เสียงก็ดีอยู่แล้ว
                        ทะลึ่งไปซื้อซับ Boston มาใส่
                        เปิด DVD เสียงเบสออกดี แต่ดูทีวี ดูหนังไฟล์ เบสไม่ค่อยดังเสียอารมเลย

Comment

ถ้าพอมีพื้นที่ลองดู Cambridge Audio Azur 351A จับกับลำโพง Q Acoustic 2020i เด็ดมากกกกกก

ตัว 351A มี Dac มาให้ในตัวสามารถต่อ USB ได้เลย แล้วเค้าปรับปรุงมาค่อนข้างดีครับ

Comment

ลำโพง 2.1 ของคอมเลยครับ ถ้าเอามาเล่นหน้าคอม พิ้นที่ไม่เยอะ ขอเเค่พอมีที่วาง sub บนพื้นก็พอ เล่นเกม ดูหนังมัน ฟังเพลงก็ถือว่าใช้ได้ด้วย
                            ยกตัวอย่าง Edifier S530D

Comment

ดีนะที่บอกงบมาให้
                              เพราะถ้าไม่บอกงบมา แค่ลำโพงคอมผมสามารถหาตัวที่ครึ่งแสนให้ได้ -*-
                              ถามว่าคุ้มไหม ก็คุ้มมาก เพราะแค่เห็นยี่ห้อก็ดูดีมาชาติกาตูนแล้ว

Comment

Working...
                              X