Announcement

Collapse
No announcement yet.

Home Thearter Samsung HT-XQ 100 เปิดแล้วดับ! ช่วยแนะนำให้ทีครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] Home Thearter Samsung HT-XQ 100 เปิดแล้วดับ! ช่วยแนะนำให้ทีครับ...

Home Thearter Samsung HT-XQ 100 เปิดแล้วดับ! ช่วยแนะนำให้ทีครับ...
    ผมเพิ่งรับมาจากกระทู้นี้ครับ...
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%94%E0%B9%89
    ขอสอบถามครับ...
    อาการ คือ เปิดเครื่องแล้วก็ดับ เปิดไปหลายครั้งอยู่เหมือนกัน ก็ไม่ติด ขึ้นสัญญลักษณ์ วงกลมรูปขีดขึ้น "คล้ายๆภาพห้ามจอด / หยุด" ครับ...
    อาการนี้เป็นที่อะไรครับ ผมลองถอดสายลำโพงออกก็เปิดไม่ติด ตอนนี้ส่งเข้าร้าน "ศูนย์รับฝากซ่อมไปแล้วครับ"
    สอบถามกับท่านที่รับมาบอกว่าอยู่กับเขาไม่เห็นเป็นไร...

***ทีแรกผมดู ที่สายหัวต่อ ลำโพง ต่อผิดสีครับแต่เครื่องเปิดติดได้พักนึง 10 - 15 นาที แล้วก็ดับ! คราวนี้เปิดไม่ติดเลย เปิดแล้วเลือกฟังชั่นได้ มีเสียงเพลงออก 2 - 3 วินาที แล้วก็ดับ!***
    Last edited by kajkarn; 5 Aug 2014, 20:16:50.

Comment

Comment

Comment

ส่งให้ช่างดูครับ ว่าเป็นอะไร ถ้าพังก็เจรจาส่งกลับเจ้าของเดิมครับ ส่งของกลับไปสภาพเดิมด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by lookchid View Post
            ส่งให้ช่างดูครับ ว่าเป็นอะไร ถ้าพังก็เจรจาส่งกลับเจ้าของเดิมครับ ส่งของกลับไปสภาพเดิมด้วยนะครับ
            ผมส่งให้ทางร้าน "ช่าง" ไปตั้งแต่วันอาทิตย์แล้วครับ... (แต่ยังเงียบๆอยู่ รอช่างติดต่อกลับ)
            ผมลองค้นข้อมูลดูในกูเกิ้ล จากเว็ป.อื่นๆ พบว่ามีของ ท่านนึง อาการเสียเดียวกันเลย ผมเลยโทร.ติดต่อสอบถามอาการเสียและแนวทางการซ่อม (ราคา)
            ท่านนี้อยู่ จ.ราชบุรี ครับ... เป็นร้านรับซ่อมเหมือนกัน แต่ในกระทู้โพสต์ไว้ตั้งแต่ ปี 2011 โน้นแน่ะครับ...
            ท่านนี้ แจ้งอาการเสียว่าเป็นที่ภาคขยาย แต่ไม่ได้ซ่อมเพราะไม่มีอะไหล่...
            ผมคิดว่าจากวันนั้นจนถึงวันนี้ ก็น่าจะพอหาอะไหล่ได้บ้างแล้ว... มั้ง!
            ผมเองก็ตั้ง งบ.ซ่อมไว้ 1-2 พัน แต่ถ้าเกินนี้ ผมซื้อ ภาคขยาย ใหม่ดีกว่าครับ...
            ผมคิดว่าถ้าซ่อมไม่ได้ คงไม่คืนสินค้าหรอกครับ เพราะผมคิดว่าได้ ชุดลำโพง 5.1 มาก็โอเคอยู่นะ...
            ปล.ร้านที่ผมนำส่งซ่อมนี้ ฝีมือสุดยอดครับ ระดับศูนย์เลย แต่ราคาก็แพงตามอาการล่ะครับ...

Comment

พัดลมไม่หมุนครับ หาอะไรเขี่ยๆ พัมลม ด้านหลัง พอหมุน ก็ จะทำงานได้ปกติ

แล้วก็หามาเปลี่ยนซ่ะ

Comment

Originally posted by M.A.N.T. View Post
                พัดลมไม่หมุนครับ หาอะไรเขี่ยๆ พัมลม ด้านหลัง พอหมุน ก็ จะทำงานได้ปกติ

โอ้...พรุ่งนี้ผมต้องไปสอบถามช่างซะแล้ว
                ขอบคุณมากครับท่าน...

Comment

Originally posted by M.A.N.T. View Post

Originally posted by kajkarn View Post
                  โอ้...พรุ่งนี้ผมต้องไปสอบถามช่างซะแล้ว
                  ขอบคุณมากครับท่าน...
                  สรุปว่า... ภาคขยายเสีย ครับ ท่าน ช่างบอกว่า "มันช๊อต" ผมสอบถาม ราคาอะไหล่ + ค่าแรง ก็พอไหวอยู่ครับ "ไม่เกิน 1 พัน"
                  กระทู้ก่อนหน้าจาก เว็ป.อื่น มี ท่านนึง ส่งเข้าศูนย์ ตีราคาค่าซ่อมตั้ง 2,200.- โน้น...
                  ส่วนตัวผมชอบ ดีไซน์ สวยดีครับ เข้ากันเลย กับ LED. ที่บ้าน ถ้าซ่อมมาแล้วใช้งานได้สักปีนึง ก็โอเคแล้วครับ...
                  ขอบคุณมากนะครับ...

Comment

Comment

เป็นเหมือนกัน ทิ้งๆไว้นานๆ เปิดติดเฉย พอเปิดติดห้ามถอดปลั๊ก ถ้าถอดไปรออีกประมาฯ2-3อาทิตจะติดอีก งงเหมือนไม่รู้เป็นกับอะไร

Comment

Working...
                      X