Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม creative x-fi surround 5.1 pro THX กับ SBX ต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม creative x-fi surround 5.1 pro THX กับ SBX ต่างกันยังไง

ในตลาดบ้านเรา มีรุ่น 1 creative x-fi surround 5.1 pro THX usb
    2 creative x-fi surround 5.1 pro SBX usb

อยากทราบว่าสองรุ่นนี้ต่างกันยังไงครับ จาร

อยากทราบเหมือนกันครับ

Comment

THX คือสถาบันทางระบบเสียงครับ ใครจะเอาตรานี้ไปติดบนสินค้า ต้องเีสียเงินให้เขา และต้องผ่านมาตราฐานเขา

แต่ SBX คือ มาตราฐาน ที่ Creative สร้างขึ้นมาเอง ครับ ไม่เสียค่า License ให้ THX แต่ไม่ได้ หมายความว่า THX มันดีกว่านะครับ

Comment

Working...
      X