Announcement

Collapse
No announcement yet.

Computer audiophile ชาว OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แจ้งข่าว CD ค่าย Hitman ลดราคาที่ Boomerang ครับ

http://www.boomerangshop.com/web/ind...7/filter/stock

ผมพึ่งสั่งมา 11แผ่น ราคา 49 เกือบทั้งหมด มี 69 แค่แผ่นเดียว หมดนี่ 5ร้อยกว่าบาทเอง (ถ้าราคาเต็ม 4พัน+)

ป.ล. สั่งครบ 800 ส่งฟรี (ผม pre order แผ่นหนังไว้ด้วย แต่ยังไม่มา)

Comment

• ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

เคยซื้ออยู่เหมือนกันแต่เป็นราคาปกติ บวกส่วนลด ตกแผ่นละ 3 ร้อยกว่าบาท

เห็นราคาถูกแบบนี้เลยจัดไป 63 แผ่น ชอบไม่ชอบไม่รู้ เห็นถูกเลยซื้อมาเก็บไว้ก่อน ถ้าฟังแล้วไม่ชอบ ก็ไม่เป็นไร

คิดถึงสมัยเล่นเกม Play Station 1 แผ่นก็อปถูกมากๆ ราคา 30-40 บาท ซื้อมาตุนหลายร้อยแผ่น สุดท้ายเล่นไม่ถึง 20 เกม

Comment

• ท่าน IBM จัดเต็มอีกเช่นเคยครับ

Comment

• Jonathan Fritzen อัลบัมนี้เพราะทุกเพลง ฟังคุ้มมากครับท่าน osxp

Comment

• Originally posted by Arjuna View Post
            Jonathan Fritzen อัลบัมนี้เพราะทุกเพลง ฟังคุ้มมากครับท่าน osxp
            ใช่ครับ

ผมชอบอัลบั้มนี้ พริ้วทุกเพลง

Comment

• Xonar Essence STX ใครลองใช้กับ MUSE01 หรือ MUSE02 กันบ้างครับ
              ผมอยากจะซื้อมาลองแต่หาข้อมูลก่อนเพราะค่าตัวแพงเหลือเกิน ตอนนี้ใช้เดิมๆอยู่

Comment

• หลังจากผิดหวังกับ ZX310AP แบบสุดๆ และตอนนี้ก็สายขาดเรียบร้อย เอาไปทำหูฟังลดเสียงเวลาเจียร์เหล็ก

กำลังมองหาหูฟังเสียงโปร่งๆ ไส่สบายสักตัวใว้พักใจ ซึ่งผมชอบสไตล์เสียงของ MI Soundbar มากๆเลย เลยไปหาดูว่า MI เค้าทำหูฟังรึเปล่า

โอ้ะ ... ทำเว้ยเฮ้ย ใจคอจะทำทุกอย่างเลยรึไงเนี่ย

Mi Headphone Relax Version ค่าตัว 1300 หน่อยๆ ในไทยไม่มีขาย มีแต่ร้านนอก อืมมม ... ราคาพอรับใด้อยู่ แต่เสียงนี่จะยังไงดี

ผมชอบโปร่งๆ แปร๋นๆ สดๆ แต่ชื่อรุ่นลงท้ายด้วย Relax นี่ ... เดาว่าคงจะออกแนวหวานๆ อุ่นๆ - - ซึ่งเป็นแนวที่ผมอโคจรยิ่งนัก

ฮึ่ยยย อยากลองจังวุ้ย แต่แผลเก่าจาก Sony ยังไม่หายดีเลย

มี On Ear ตัวใหนน่าสนใจบ้างขอรับ ในงบราวๆ นี้ ไม่อยากให้เกิน 1000 ด้วยซ้ำ - - แต่ถ้าเจ็บแล้วจบ เกินนิดๆหน่อยๆ ก็ใด้อยู่

Comment

• โปร่งๆ แปร๋นๆ สดๆ นี่มันบุคลิกช้างน้อย

พูดถึง on ear มี b&w p3 สีขาวอยู่อีกตัว เดี๋ยวนี้เขาขายกันเท่าไหร่หว่า

Comment

• ในราคาประมาณนั้น จากที่เคยฟังมาหลายตัว มันมีแต่เสียงทึบ แบบเสียงโปร่งๆ คงต้องดูรุ่นสูงขึ้น

Grado SR60e เกินงบ เสียงได้สด แต่โปร่งมั้ย ? ไม่เคยฟัง เพราะที่มีอยู่เป็น SR325e เสียงโปร่งระดับหนึ่ง กว้าง สด กลางอิ่ม และแหลมคมนิดๆ

Comment

• ช่วงนี้ฟังแต่สาวคนนี้เลยขอรับ ชอบมากกกก

ผมชอบดนตรียุค 90 มากๆเลยนะ ฟังแล้วอบอุ่น แบคกราวน์นุ่มนวล จังหวะโยกใด้เรื่อยๆ ไม่จัดจ้านบีบเค้นโสตประสาทแบบเพลงสมัยใหม่

เสียดายคนไม่ค่อยฟังเพลงแนว JP ยุค 90 ชนกลุ่มน้อย

เจอคนฟังเพลงยุค 90 บ้างก็ฝั่งยุโรป Earth Wind & Fire ไรงี้ ซึ่งผมไม่ค่อยชอบ -..-

Originally posted by chicky4u View Post
                      โปร่งๆ แปร๋นๆ สดๆ นี่มันบุคลิกช้างน้อย

พูดถึง on ear มี b&w p3 สีขาวอยู่อีกตัว เดี๋ยวนี้เขาขายกันเท่าไหร่หว่า
                      ไช่แล้ว แนวผมเลยช้างน้อยเนี่ย

แค่ขึ้นว่า B&W ก็ไม่ต้องหาราคาในกู๋ให้เมื่อยล่ะขอรับ เราไม่ใด้เจอกันแน่นอน 555

Originally posted by IBM User View Post
                      ในราคาประมาณนั้น จากที่เคยฟังมาหลายตัว มันมีแต่เสียงทึบ แบบเสียงโปร่งๆ คงต้องดูรุ่นสูงขึ้น

Grado SR60e เกินงบ เสียงได้สด แต่โปร่งมั้ย ? ไม่เคยฟัง เพราะที่มีอยู่เป็น SR325e เสียงโปร่งระดับหนึ่ง กว้าง สด กลางอิ่ม และแหลมคมนิดๆ
                      Grado เลยเหรอ = = กลัวจะขับยากน่ะขอรับ ผมกะจะไช้กับมือถือ แถมเกินงบไปเยอะอีกตังห๊าก

ยังไงก็ขอบคุณทั้งสองท่านมากขอรับ

ที่จริงตั้งงบใว้ไม่เกินพัน แต่เห็น MI ตัวนั้นเกินไป 300 เอง พอหวาย แต่อยากลองถามดูเผื่อมีอะไรน่าสนใจกว่านี้

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                        ช่วงนี้ฟังแต่สาวคนนี้เลยขอรับ ชอบมากกกก

ผมชอบดนตรียุค 90 มากๆเลยนะ ฟังแล้วอบอุ่น แบคกราวน์นุ่มนวล จังหวะโยกใด้เรื่อยๆ ไม่จัดจ้านบีบเค้นโสตประสาทแบบเพลงสมัยใหม่

เสียดายคนไม่ค่อยฟังเพลงแนว JP ยุค 90 ชนกลุ่มน้อย

เจอคนฟังเพลงยุค 90 บ้างก็ฝั่งยุโรป Earth Wind & Fire ไรงี้ ซึ่งผมไม่ค่อยชอบ -..-
                        ไปลองฟัง BLU-SWING ครับ

.............

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                        Grado เลยเหรอ = = กลัวจะขับยากน่ะขอรับ ผมกะจะไช้กับมือถือ แถมเกินงบไปเยอะอีกตังห๊าก
                        Grado เป็นหูฟังที่ขับโคตรง่ายครับ

Comment

• บรรยากาศเพลงสมัยใหม่ไปหน่อย แต่ก็เพราะดี ขอบคุณขอรับ

เกินงบปัญหาใหญ่ขอรับ = = 55 เข็ดหูฟังแพงแล้วด้วย ตั้งแต่ AKG K420

เคยฟัง oker ในร้านเกมส์ โอ๊ะ...เสียงกลางไช้ใด้วุ้ย รายละเอียดแบคกราวน์ค่อนข้างชัด เบสแห้งไม่เป็นไรผมชอบเบสน้อยอยู่ล่ะ

แต่แหลมแหบแห้งไม่มีชิ้นดี - - ไม่ใหว เสียดายเสียงกลางถูกใจมากเลย

Comment

• เคยมีท่านนึงแนะนำ ฟิลิบ SHP2000 อยู่ครับ ไดรเว้อ 40mm ตัวเลือกไม่เกินพัน คิดว่าแหลมไม่สากครับ

เออผมถามหน่อยสิ ถ้าจำกัดงบเนี่ย มีท่านใดให้ความสนใจเรื่องไดรเว้อบ้างไหม เช่นในงบประมาณนี้ผมเจอ

asus cerberus v1 ราคาพันต้นๆ
                            - แบนไว้ใจได้ คุณภาพค่อนข้างดีมีมาตรฐาน
                            -ไดร้เว้อตัวใหญ่มาก 60mm แม่เหลกนีโอไดเมี่ยม

ซึ่งจากสเปค ราคา วัสดุ แบนไว้ใจ มีมาตรฐาน
                            ผมว่าค่อนข้างดูดีเลย ราคาพันนิดๆด้วย
                            ถ้าหากผมจะคาดเดาเรื่องคุณภาพเสียงในส่วนนี้จะทำได้ไหมครับ ว่ามันไม่น่าจะแย่ แถมถ้าคุ่แข่งราคาระดับเดียวกันแต่ ไดร้เว้อแค่ 40mm ผมจะได้อะไรมากกว่าไหม
                            มันใช้ทฤษฏีเดียวกับลำโพงวูฟเฟ้อใหญ่ย่านเสียวครบกว่าจริงไหมครับ

Comment

• ลำโพง swan m200 นี่มีกี่รุ่นครับ เห็นร้านนึงในลาซาด้าขายอยู่ที่ 8500 ใส่ชื่อเป็นรุ่น mkii
                              ร้านอื่นขาย mk3 16*** แล้วรุ่น mk2 กับ mk3 นี่ต่างกันมากมั้ยครับ

Comment

• ผมใช้ ae -7 -- avr onky -- ลำโพง 5.1 คับ

ปล.ปัญหาคือ ซัพวุฟเฟอผมมัน เปนอะไรไม่รุ้ มันสะเทียนทั้งห้อง มีวิธีแก้ไขไหมคับ

เล่น บับจี เอเปก เลเจน ไม่ต้องใช้้ หูฟัง ใช้ลำโพง สนุกมากคับ

Comment

Working...
                                X