Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทีครับ Microlab X3 2.1 ถ้าจะเปลี่ยนสายลำโพงใช้ของอะไรที่จะทำให้เสียงใสๆขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รอคำตอบด้วยคน

Comment

ใช้เหมือนกัน x3 เดี่ยวลองเปลี่ยนมั่ง

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
        monitor cobra silver 2.5 ครับ สดขึ้น

เปลี่ยนทั้งทีเปลี่ยน ให้เปลี่ยนไปเลยครับ อย่าเปลี่ยนให้เหมือนเดิม
        เกรงว่าจะ แพงกว่า ลำโพงนะ ของmonitor

Comment

Originally posted by buncha View Post
          ใช้เหมือนกัน x3 เดี่ยวลองเปลี่ยนมั่ง

เป็นไงท่านX3เบรินเข้าที่ยัง ใช้ก่ะ 2zs น้ำเสียงมาน นุ่มหวานขึ้นมั้ยท่าน

Comment

ของผมเบิร์นไป 3วันแล้ว ดีขึ้นเยอะเลย นึกว่าจะต้องนั่งน้ำตาตกในซะแล้ว ^^

แต่อยากได้ใสกิ้งขึ้นอีกอ่ะ ^^ วันนี้จะลองไปดูอมรที่โลตัสบางกะปิดูเผื่อมีคับ แล้วจะมารายงานให้ทราบคับ

Comment

คือสายสัญญาณกับสายลำโพงก็มีระยะเวลาช่วงที่ต้อง burn เหมือนกันนะครับ

Comment

ซื้อ ข้างละเมตรสองเมตร สิครับ ราคาไม่แพงมากถึงได้แนะนำ งูเ***เงิน2.5 เมตรละ 200 กว่าๆ ครับ

3 เมตร 600 หั่นครึ่ง ต่อจบ รับรองเสียงเปลี่ยนแปลงแน่ๆ ครับ ถ้าซื้อมาแล้วเปลี่ยนชนิดแยกแทบไม่ออก เรียกว่าเสียตังค์เปล่า

แต่เราต้องดู ลักษณะทางกายภาพนะ ของลำโพงด้วยครับ ไม่ใช่ tweeter อลูมิเนียม จะให้มาใสเท่า ที่ทำจาก ไททาเนียม เป็นไปไม่ได้ครับ วัสดุ มีผลต่อ character เสียงครับ ไม่ว่าถูกหรือแพง วัสดุมีส่วนเหมือนๆ กันครับ อย่าง เจ้า MX5021 นั่นก็ลำโพง โลหะ เสียง ก็ต่างจาก ลำโพงกระดาษ เป็นต้นครับ

Comment

สายลำโพงกับสายสัญญาณแนะนำหน่อยครับว่าซื้อที่ไหนดี
                  ที่มีหลากหลายยี่ห้อดังๆ ตั้งแต่แพงยันถูกให้เลือกอ่ะครับ
                  จะได้ไปดูลาดเลาหน่อยอ่ะครับ

Comment

สาย 75 ohm นี่ไว้ต่ออะไรเหรอครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                      สาย 75 ohm นี่ไว้ต่ออะไรเหรอครับ
                      ไว้ต่อได้สากเบือยันเรือรบครับ อิอิ ทำเป็นสายอากาศทีวี ก็ได้ ทำ Coaxial ก็ได้ ทำ สาย Interconnect Analog ก็ได้ ทำเป็นสายลำโพงก็ยังได้ อิอิ

ส่วนที่ซื้อสายแบบครบๆ คือ Paragon ครับ ชั้นเครื่องใช้ไฟฟ้า มีตั้งแต่สาย ไม่กี่ร้อย ยันเป็นหมื่น ครับ ที่เห็นๆ ก็มี van merrex monster แล้วสายของอะไรจำไม่ได้ สีน้ำเงินๆ ราคาถูก ครับ
                      Last edited by Aeromancer; 16 Jan 2008, 19:17:23.

Comment

Originally posted by tont_kub View Post
                        ของผมเบิร์นไป 3วันแล้ว ดีขึ้นเยอะเลย นึกว่าจะต้องนั่งน้ำตาตกในซะแล้ว ^^

แต่อยากได้ใสกิ้งขึ้นอีกอ่ะ ^^ วันนี้จะลองไปดูอมรที่โลตัสบางกะปิดูเผื่อมีคับ แล้วจะมารายงานให้ทราบคับ
                        ไปเดินมายังคับรอฟังผลจะได้ไปซื้อมั่ง

Comment

รอฟังด้วยจิ

Comment

ผ่านเข้ามาเลยต้องดันไป - -*

Comment

ยังไม่ได้ไปเลยครับ แบบว่าช่วงนี้ยุ่งๆนิดหน่อยครับ ^^

เลยว่าจะสั่งจากในเวปเอาน่ะครับ

ต้องขอโทษท่านที่รอชมด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X