Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club MICROLAB X3 2013

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Khomson View Post
    Microlab X3 2.1 สั่งมาจาก The System (Advice) ครับ หลังจากได้มาไม่ถึงอาทิตย์ก็แกะโมกันแบบไม่สนใจประกัน โมกันซะกระจายไม่เกรงใจการันตีกันซะมั่งเลย ๕๕๕๕๕๕๕

1. เปลี่ยนออพแอมป์เป็น NE5532 x 3 ตัวพร้อมใส่ซ็อกเก็ตเผื่อไว้สำหรับการลองออพแอมป์เบอร์อื่นๆ ในอนาคต
    2. เปลี่ยนไดโอดเป็น Ultra Fast Recovery MUR 860 ทั้งสี่ตัว
    3. โมเปลี่ยน C เกือบยกกระบิครับจับ Wima , Elna , Nichicon ใส่ เว้นไว้แต่ตรงช่วงโซเบลเน็ตเวิร์ค ยังคงแบบเซรามิก 0.22MFR ไว้ตามเดิม
    4. เปลี่ยนสายลำโพงแซทเป็น Canare 20AWG 4S6

ซื้อลำโพงมาสองพันต้นๆ โมไปพันกว่าบาท

ขอขอบคุณลุง tumd ที่ช่วยให้คำปรึกษาตลอดการโมนะครับ

Comment

Working...
    X