Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club MICROLAB X3 2013

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
    ซับแตก เปิดเสียงทุ้ม แค่ 11 น. ก็ไอแคร็ก ๆ แล้ว ซ่อม ที่ไหนดีครับ แล้วที่ไหน รับเปลี่ยนสาย ครับ จะได้ ยกไปทั้งชุด ให้ซ่อม/เปลี่ยนซะทีเดียวเลย
    เเกะมาดูหน้าซับรึยังครับ แคร็ก ๆผมก็เป็นนะตอนเปิดดังๆ

Comment

• up

Comment

• Last edited by gnotss; 29 Dec 2015, 23:13:45.

Comment

• up

Comment

• Comment

• up

Comment

• ใช้ microlab x3 ริมเเดง 2.1 มาจะปีนึงแล้วครับ เบสหนักเเน่นดีมากคับ เเต่เหมือนท่านอื่นๆบอกเสียงกลาง สูง ไม่ค่อยดีเท่าไร ตอนนี้อยากซื้อ sound card มาเพิ่มเสียงหน่อยครับ ผมดูเป็นรุ่น creative sound blaster zx ไว้ครับ เสียงจะดีขึ้นยังไงบ้างครับ เหมาะกับ x3 2.1 ไหมครับ ตอนนี้ผมใช้เป็น sound on board ขอบ Asus x99 pro อยู่ครับ อยากลองใข้ sound cardแยกบ้างครับ ใข้งานเน้น เล่นเกมส์ ดูหนัง เเละฟังเพลงตามลำดับครับ เเละผมมีหูฟัง ath msr7กับ ath m50x ด้วยครับ เผื่อจะได้ฟังเสียงดีขึ้นด้วยครับ

Comment

• ถ้าริมแดง หน้าดอกเหมือนตัวธรรมดา แหลมคงจะดีขึ้นไม่เยอะหรอกครับ เพราะตัวมันเองแหลมไปไม่สุดอยู่แล้ว เสียงกลางแข็งๆอยู่แล้วครับ

Comment

• วงจร Microlab X3 ถ้าใครสนใจโหลดไปดูเลยครับ ผมอัพโหลดให้ล่ะ

http://www.mediafire.com/download/t2...kk4/X3-2.1.pdf

Comment

• Originally posted by carbon_za View Post
                      ถ้าริมแดง หน้าดอกเหมือนตัวธรรมดา แหลมคงจะดีขึ้นไม่เยอะหรอกครับ เพราะตัวมันเองแหลมไปไม่สุดอยู่แล้ว เสียงกลางแข็งๆอยู่แล้วครับ

จะลองเเกะตะเเกรงออกดูบ้างครับ

Comment

• up

Comment

• ถามนิดครับ ... ขอบแดงขอบขาวเสียงต่างกันยังไงหรือครับ
                          ผมใช้ขาว ไม่เห็นว่าเสียงจะดีกว่า Altec Lansing MX5021 2.1 เลย

แต่ที่แน่ๆ x2 x3 ต่างกันฟ้ากับเหว ผมเก็บ x2 ลงกล่องเป็นตัวสำรองไปแล้ว

ปล ไม่ทราบว่าลำโพงพวกนี้มีปัญหา ที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ

Comment

• ตอนแรกใช้ X-1300 5.1 ไม่ค่อยได้ดูหนังแล้ว เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ X3 2.1 ริมแดง ซื้อมาก็เปลี่ยนสายไฟลำโพงเลย + X-Fi Titanium [SB0880]

Last edited by sonny*; 11 Jun 2016, 01:21:06.

Comment

• Originally posted by sonny* View Post
                              ตอนแรกใช้ X-1300 5.1 ไม่ค่อยได้ดูหนังแล้ว เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ X3 2.1 ริมแดง ซื้อมาก็เปลี่ยนสายไฟลำโพงเลย + X-Fi Titanium [SB0880]

ลองเปลี่ยนคู่หน้าใหม่เป็นของ เคนวูดตัวนี้ดูสิครับ ซ้ายมือ แล้วจะฟินกว่า Sat เดิมเยอะเลยครับ
                              ใสพริ้ว กันเลยทีเดียวเชียวครับ กำลังขับลำโพง x3 ขับตัวนี้ได้สบายเลยครับ
                              พอดีผมก็ใช้งานรุ่นนี้อยู่ ฟังเพลง ดูหนังเพลินเลยครับ

แนะนำเพจนี้ครับ ของมีเยอะ
                              https://www.facebook.com/used.speake...type=3&theater

Comment

• Originally posted by advisor039 View Post
                                ถามนิดครับ ... ขอบแดงขอบขาวเสียงต่างกันยังไงหรือครับ
                                ผมใช้ขาว ไม่เห็นว่าเสียงจะดีกว่า Altec Lansing MX5021 2.1 เลย

แต่ที่แน่ๆ x2 x3 ต่างกันฟ้ากับเหว ผมเก็บ x2 ลงกล่องเป็นตัวสำรองไปแล้ว

ปล ไม่ทราบว่าลำโพงพวกนี้มีปัญหา ที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ
                                ลำโพงประกัน ศูนย์ 1 ปีครับ หลังจากนั้นคงซ่อมตามร้านนอกทั่วไปครับ มันก็ไม่เสียง่ายๆนะครับลำโพงพวกนี้ ผมใช้มา3ปี ปกติเปิดอัดดังๆตลอดครับ เกือบสุด
                                ข้อเสีย X3 เปิดอัดหลังเที่ยง เบสเริ่มไม่เป็นลูกครับ เเต่สำหรับคนที่ห้องเเคบ เปิดเเค่เที่ยงก็อยู่ไม่ได้เเล้วครับ สะเทือน ดุดันดีครับ
                                เวลาไฟไม่สะเถียง อาจมีเสียงจี่เป็นบางทีครับ
                                **ริมเเดงมันเป็นตำนาน เมื่อนานมาเเล้วครับ โดยส่วนตัวยังไม่เคยฟังครับ เห็นเค้าว่าเป็นตู้ที่โมแผงเสียงดีมากๆ ราคาสูงกว่าของใหม่สะอีก
                                **ริวขาว ล็อตเก่าๆ เสียงมันจะขุ่นๆครับ ไม่ค่อยใส โดยส่วนตัวชอบนะครับ ไม่บาดหูเวลาฟังนานๆ ตู้เบสจะมี ใยสังเคาะห์ปิดปากท่อลมครับ
                                **ริมขาวล็อตใหม่ ที่ขายในjib ที่เจอๆมา เสียงดีกว่าเดิมนิดหน่อยครับ อาจจะใสกว่า ตู้เบสไม่มีใยสังเคาะห์ปิดปากท่อลมครับ ทำให้เปิดเบาๆ เบสเดินดีครับ นุ่มลึกดี
                                เเต่เปิดดังๆผมว่ามี ดอกกระพือเเน่ ยังไม่ได้ลองครับ พอดีลองที่ร้าน เกรงใจเค้าครับ

Comment

Working...
                                X