Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club MICROLAB X3 2013

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by MaToMan View Post
    กล้องผมมันอัดไม่ค่อยได้คุณภาพอะครับ
    เสียงก็ได้ครับ อยากรู้เหมือนของผมรึเปล่าครับ

Comment

ลองถอดสาย output ไม่เสียบ ก็มีเสียงจี่ครับ หรือเพราะปลั๊กไฟตรงจุดที่ใช้นั้นไม่มีกราวน์ (แบบนี้ควรแก้วิธีไหนครับ จำเป็นต้องเสียบปลั๊กจุดนั้น)
      ล่าสุดทดลองยกลำโพงไปเสียบปลั๊กไฟอีกห้อง เสียงจี่น้อยลงมากๆ แทบไม่ได้ยินเลย น่าจะเกิดจากเต้าเสียบไฟในบ้านไม่มีเดินกราวน์ไว้ แบบที่คุณ "top_ac1234" บอกมา
      คุณ "top_ac1234"แก้ไขไง เวลามีสัญญานรบกวน

Comment

Originally posted by dzire View Post
        ลองถอดสาย output ไม่เสียบ ก็มีเสียงจี่ครับ หรือเพราะปลั๊กไฟตรงจุดที่ใช้นั้นไม่มีกราวน์ (แบบนี้ควรแก้วิธีไหนครับ จำเป็นต้องเสียบปลั๊กจุดนั้น)
        ล่าสุดทดลองยกลำโพงไปเสียบปลั๊กไฟอีกห้อง เสียงจี่น้อยลงมากๆ แทบไม่ได้ยินเลย น่าจะเกิดจากเต้าเสียบไฟในบ้านไม่มีเดินกราวน์ไว้ แบบที่คุณ "top_ac1234" บอกมา
        คุณ "top_ac1234"แก้ไขไง เวลามีสัญญานรบกวน
        เรื่องนี้ ไมเเน่ใจนะครับ บ้านผมเป็นปลั๊กสามตาหมดครับ ลองถามพี่คนนี้ดูครับ เคยใช้X3 2.1 เเละ5.1 ครับพี่เค้าเคยเจอปัญหานี้อยู่นะครับผมจำไม่ได้ว่าเค้าเเก้ยังไง
        https://www.facebook.com/katoonja.arsenal

Comment

เอาซับ X3 ไปขับ Pro2 ได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by top_ac1234 View Post
            เรื่องนี้ ไมเเน่ใจนะครับ บ้านผมเป็นปลั๊กสามตาหมดครับ ลองถามพี่คนนี้ดูครับ เคยใช้X3 2.1 เเละ5.1 ครับพี่เค้าเคยเจอปัญหานี้อยู่นะครับผมจำไม่ได้ว่าเค้าเเก้ยังไง
            https://www.facebook.com/katoonja.arsenal
            ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by SlimJimZ View Post
              เอาซับ X3 ไปขับ Pro2 ได้ไหมครับ

อันนี้ไม่แน่ใจครับ

Comment

Originally posted by dzire View Post
                ขอบคุณมากครับ
                ครับ

Comment

ผมอยากโม นี้ต้องเปลี่ยนอะไรในวงจรบ้างครับ ตัว 2.1 รู้สึกว่าเบสมันบวมๆ

Comment

Originally posted by pc_net View Post
                    ผมอยากโม นี้ต้องเปลี่ยนอะไรในวงจรบ้างครับ ตัว 2.1 รู้สึกว่าเบสมันบวมๆ
                    เปลี่ยนตัว C ควายก่อนเลยครับ

Comment

X3 2.1 กับ samsung note2 สามารถเพิ่มคุณภาพเสียงได้ยังไงบ้างคับ
                      ต้องการความใส ชัด กว้างขึ้น สำหรับเบส คงเพียงพอแล้ว
                      จะมีอุปกรณ์ใดบ้างที่สามารถช่วยได้คับ ยกเว้นเปลี่ยนสายต่างๆ

Comment

Originally posted by MaToMan View Post
                        เปลี่ยนตัว C ควายก่อนเลยครับ
                        เปลี่ยนCไปเป็นตัวไหนดี ขนาดเท่าไรครับ กำลังคิดซื้อ omp amp ne5532 มาเปลี่ยนด้วย

Comment

Originally posted by pc_net View Post
                          เปลี่ยนCไปเป็นตัวไหนดี ขนาดเท่าไรครับ กำลังคิดซื้อ omp amp ne5532 มาเปลี่ยนด้วย
                          ผมเปลี่ยนไปใช้ตัวนี้ 2 ตัวครับ Capacitor Electrolyte - Nippon 6800uf/50v แล้วก็เอาตัว C ของ Wima ค่า 0.1uf มาคร่อมบนตัว C อีกทีนึงครับ

Comment

x3 ของผมพอปรับ treble ละมันมีเสียงซ่าอ่ะครับยิ่งหมุนเยอะยิ่งซ่าเยอะอันนี้มันเกิดจากอะไรเหรอครับ แล้วมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

Originally posted by abadahey View Post
                              X3 2.1 กับ samsung note2 สามารถเพิ่มคุณภาพเสียงได้ยังไงบ้างคับ
                              ต้องการความใส ชัด กว้างขึ้น สำหรับเบส คงเพียงพอแล้ว
                              จะมีอุปกรณ์ใดบ้างที่สามารถช่วยได้คับ ยกเว้นเปลี่ยนสายต่างๆ
                              ถอดหน้ากากออก เสียงใสเเน่นอนครับ

Comment

สวัสดีครับ คือผมอยากทราบว่า วงจรของเจ้า X3 เนี่ย ภาค sat มันมี high pass ไหมครับ

ถ้ามีจะเอาออกให้เป็น full range ได้ไหม พอดีอยากโมแต่อ่านวงจรไม่เป็นอ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

ไฟล์วงจร X3 2.1

http://www.upload-thai.com/dl/71f6a7...bd751843dc81ea

Comment

Working...
                                X