Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไปซื้อแล้วครับแต่เลือกไม่ถูก microlab X3 && Orbit701

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vrthestar View Post
    ขอบคุนที่แก้ให้ครับ
    ความรู้ใหม่
    จดๆ

มันมีที่มาครับ จากการโชว์ควายของผมนี่ล่ะครับ สมัยก่อนModem56k ผมเล่นๆไปเน็ตหลุดบ่อยๆ เคยได้ยินเค้าพูดเรื่องสาย ผมจัดการเลยครับ เอาสายไฟบ้าน มาต่อแทนสายโทรศัพท์ ผลคือ เน็ตไม่วิ่งครับ 55555 กาก กว่าเดิมอีก จากเหตุการนี้ล่ะครับเลยทำให้รู้ว่า ความพอเพียงดีที่สุด พ่อผมกลับบ้านมาเห็นผมเอาสายไฟบ้านต่อแทนสายโทรศัพท์ หัวเราะอย่างสะใจ เป็นเรื่องตลกของที่บ้านไปเลย

Comment

Originally posted by a12a View Post
      มันมีที่มาครับ จากการโชว์ควายของผมนี่ล่ะครับ สมัยก่อนModem56k ผมเล่นๆไปเน็ตหลุดบ่อยๆ เคยได้ยินเค้าพูดเรื่องสาย ผมจัดการเลยครับ เอาสายไฟบ้าน มาต่อแทนสายโทรศัพท์ ผลคือ เน็ตไม่วิ่งครับ 55555 กาก กว่าเดิมอีก จากเหตุการนี้ล่ะครับเลยทำให้รู้ว่า ความพอเพียงดีที่สุด พ่อผมกลับบ้านมาเห็นผมเอาสายไฟบ้านต่อแทนสายโทรศัพท์ หัวเราะอย่างสะใจ เป็นเรื่องตลกของที่บ้านไปเลย
      อ่านะ
      แต่ว่าสายไฟบ้านข้างในมันเหมือนสายโทรสับเหรอคับ
      เห็นหัวโทรสับมันแยกเป็นหลายๆช่อง

Comment

Originally posted by nooi View Post
        นักฟังกลุ่ม New Entry ไปลองซื้อสายพวก Belden หรือ Canare ที่ NPE ก็ได้ราคาถูกดี คุณภาพสมราคาครับ
        แนะนำแบบนี้บอกแหล่งด้วยสิคับ
        หึหึ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
          อ่านะ
          แต่ว่าสายไฟบ้านข้างในมันเหมือนสายโทรสับเหรอคับ
          เห็นหัวโทรสับมันแยกเป็นหลายๆช่อง
          ใช้ได้ครับในสายโทรศัพท์เป็นเส้นเล็ก2เส้นเหมือนสายไฟบ้านเลย แต่เส้นเล็กกว่าครับ

Comment

Originally posted by a12a View Post
            ใช้ได้ครับในสายโทรศัพท์เป็นเส้นเล็ก2เส้นเหมือนสายไฟบ้านเลย แต่เส้นเล็กกว่าครับ
            ครับ

Comment

Working...
            X