Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ลำโพงSonic Gear SP551 เวลาเปิดหรือปิด Subมันกะแทกดัง ตึ๊บ! แก้ไงได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by natchan View Post
    ตัวดี แสดงว่า ดีน่าใช้เหรอ
    อย่างงี้ต้อง พ่วงเยอะๆ คริ คริ ^ ^
    ช่วยเค้าแก้ปัญหา.....
    พานอกเรื่องซะงั้น 555+

Comment

Originally posted by nooi View Post
      ใส่ C แบบเซรามิก Rate 400VAC คร่อมสวิตช์ on/off
      และใส่วงจรป้องกันลำโพงซึ่งจะช่วยหน่วงเวลาเปิดให้นานพอที่ไม่ให้ไฟตรงนั้นออกลำโพงครับ
      แต่5.1Chติดวงจรป้องกันลำโพงกันเหนือยเลยครับ อิ อิ

Originally posted by Aeromancer View Post
      ไม่ต้อง ขั้นด้วย C ทุก Ch นี่ครับ เค้าให้ขั้นที่กระแสไฟที่จ่ายเข้า Amp นี่ครับ และ หมุน Vol ปิดทุกครั้งที่เลิกใช้งาน เท่านี้ กระแสไฟ ก็ไม่วิ่งเข้าไปอย่างรวดเร็วแล้วครับ
      ติดCนี่ ผมลองศึกษาดูมันช่วยเฉพาะไฟที่กระชากมานี่ครับ(ไฟจากภายนอก ไม่ได้เกิดจากตัวAMP) ช่วยลดตรงนั้น เช่นเวลาเปิดไฟ ปิดไฟ ใช่มั้ยครับ ผมเข้าใจถูกป่ะครับ

Originally posted by พจน์ View Post
      เพิ่มนิดนึง หลังจากหยุดฟังแล้วหรี่ลงสุดทิ้งไว้สักพักก่อนปิด
      ช่วยได้มากครับ
      สวิสต์ดีๆ กับปลั๊กดีๆ จะช่ายเรื่องที่ว่าได้เยอะมากเลย
      ปลั๊กพ่วงแบบมีไฟที่สวิสต์ถูกๆ(อันละไม่กี่สิบ) นี่ตัวดีนักครับ
      ผมลองเอาCมาติดแล้วอ่ะครับ ปกติเวลาเปิดไฟในห้องจะมีเสียงแทรกมา พอติดแล้วหายจริงครับ แต่เวลาเปิดหรือเสียบปลั๊กลำโพงยังดังเหมือนเดิมครับ หรือผมจะต้องติดวงจรป้องกันลำโพงจริงๆ

Comment

Working...
      X