Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเปรียบเทียบครับ microlab X3 กับ Altec MX5021 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต้องลองไปเองฟังคับ ที่พันทิพย์ประตูน้ำมีร้านที่ติดบันไดเลื่อนชั้น3คับ มีทั้ง X3 Altec Orbit แต่ถ้าจำไม่ผิด2อาทิตย์ก่อนเค้าบอกว่า X3 เหลือตัวเดียว แล้ววันนั้นมีฝรั่งมาหิ้วไปแล้วคับ ไม่รุว่าตอนนี้จะมีให้ลองฟังเปล่านะคับ

อีกร้านอยู่แถวๆห้องน้ำ ไม่แน่ใจว่าชั้น 3 หรือ 4 อะคับ มีลำโพงให้ลองฟังเยอะมากมาย Altec Eacan Orbit Edifiler รวมไปถึง Klipsch เลยคับ

Comment

microlab X3

Comment

x3 ผมว่ากลางมันสู้ไม่ได้เลย

Comment

กลาง-แหลม เบส สู้ MX 5021 ไม่ได้คับ ถ้าดีกว่าผมคงซื้อไปแล้วหละ ถูกกว่าตั้ง 3000 แต่จะคุ้มค่าที่จะซื้อมากกว่าเท่านั้นเองคับเพราะเสียงมันเกินราคาจิงคับ

Comment

ความเห็นส่วนตัวคับ.....

เท่าที่ใช้มาทั้งสองตัว ถ้าเน้นฟังเพลงหนักๆๆ ผมว่า x3 มันกินหน่อยนิงคับ แต่ผมชอบฟังเพลงแนวสบายๆๆ ใสๆๆ กับดูหนังคับ เลยเชียร์ Mx5021 คับ เปลี่ยนสายลำโพงใหม่ + x-fi music แค่นี้ก็โอแล้วคับ แต่ที่แน่ๆๆลองไปฟังที่ร้านดูก่อนจะดีที่สุดคับ ก่อนจะเสียตังและเสียความรู้สึกตามมาทีหลังคับ

Comment

Originally posted by allright501 View Post
              ความเห็นส่วนตัวคับ.....

เท่าที่ใช้มาทั้งสองตัว ถ้าเน้นฟังเพลงหนักๆๆ ผมว่า x3 มันกินหน่อยนิงคับ แต่ผมชอบฟังเพลงแนวสบายๆๆ ใสๆๆ กับดูหนังคับ เลยเชียร์ Mx5021 คับ เปลี่ยนสายลำโพงใหม่ + x-fi music แค่นี้ก็โอแล้วคับ แต่ที่แน่ๆๆลองไปฟังที่ร้านดูก่อนจะดีที่สุดคับ ก่อนจะเสียตังและเสียความรู้สึกตามมาทีหลังคับ
              มันเป็นสูตรสำเร็จของ MX5021 เลยรึปล่าวครับพี่
              ที่ซื้อมาแล้วต้องเปลี่ยนสายลำโพง ไม่งั้นจะใช้งานได้ไม่เต็มที่
              Last edited by Striker; 19 Jul 2008, 10:31:17.

Comment

Originally posted by Striker View Post
                มันเป็นสูตรสำเร็จของ MX5021 เลยรึปล่าวครับพี่
                ที่ซื้อมาแล้วต้องเปลี่ยนสาย ไม่งั้นจะใช้งานไม่ได้เต็มที่
                ผมก็คนนึงครับที่ใช้ MX-5021 แล้วเปลี่ยนสาย โอ้วว มันยอดมาก

Comment

นะ

Comment

รบกวนหน่อยครับ จขกท. เทียบกับ mx5021 แล้ว...
                    ถ้าผมจะให้เทียบระหว่าง x3 กับ vs4121 ล่ะครับ
                    เปรียบให้ฟังเป็นแนวทางหน่อยครับ

Comment

Originally posted by theboms View Post
                      รบกวนหน่อยครับ จขกท. เทียบกับ mx5021 แล้ว...
                      ถ้าผมจะให้เทียบระหว่าง x3 กับ vs4121 ล่ะครับ
                      เปรียบให้ฟังเป็นแนวทางหน่อยครับ
                      x3 ครับ กินครับ

Comment

อืมม์ ครับ ถ้า x3 กิน แล้ว...
                        ถ้าเทียบ x3 กับ eacan a500l หรือ a600II ที่ราคาถูกกว่าหลายร้อย
                        กรณีที่ งบน้อย คุ้มค่าหรือไม่จะเพิ่มเงินเพื่อเอา x3

Comment

รบกวนหน่อยครับเพิ่งได้ X3 5.1 มาอยากทราบว่ามันต่างกับ X3 2.1 เยอะไหมครับ แล้วควรเปลี่ยนสายลำโพงแบบไหนดีอ่ะครับ 3ตัวหน้าอย่างไหนดี แล้ว2ตัวหลังแบบไหนดี และสักประมาณเมตรล่ะเท่าไรดีอ่ะครับ แล้วสายสัญญาณต้องเปลี่ยนไหมครับ แล้วถ้าควรเปลี่ยนควรเปลี่ยนแบบไหนดีครับผมดูของพี่คนนี้ไว้อยู่อ่ะครับเห็นมันถูกดีพอใช้ได้ไหมครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=319466 หรือว่าควรใช้แบบอื่น ช่วยแนะนำหน่อยครับ ตอนนี้ได้การด์เสียงx-fi music มาใหม่อ่ะครับ

Comment

Originally posted by theboms View Post
                            อืมม์ ครับ ถ้า x3 กิน แล้ว...
                            ถ้าเทียบ x3 กับ eacan a500l หรือ a600II ที่ราคาถูกกว่าหลายร้อย
                            กรณีที่ งบน้อย คุ้มค่าหรือไม่จะเพิ่มเงินเพื่อเอา x3

ผมชอบ a600II มากกว่าครับ เพราะใช้อยู่ครับ

x3 เบสดีแต่ กลาง กะ แหลม ไม่พริ้วเอาซะเลย แหลมมันไม่ค่อยออก

a600II เบสมัน ทึงๆ ทึงๆ ส่วน x3 มัน ตุ๊บๆ แล้วแต่ชอบครับ

x3 เบสกระชับกว่า แต่ a600II เหมือนจะมวลเบสใหญ่กว่า

ส่วน eacan a500l ผมว่ามันยัง ขาดๆเกินๆอยู่นิดๆนะครับ ผมเลยไม่แนะนำ

Comment

เคยเล่นทั้งสองตัว ยืนยันว่า X3 ยังสู้ MX5021
                              สองรุ่นนี้ตามราคาครับ

Comment

แล้้วถ้าเป็น EACAN A200 5.1S หละครับพอร่วมวงให้วิจารณ์กันได้บ้างหรือเปล่าครับ
                                เทียบ X3 หรือว่า ตัวอื่น ๆ ครับ

Comment

Working...
                                X