Announcement

Collapse
No announcement yet.

ORBIT Phonon-702 เป็นไงอ่า ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by a12a View Post
    ใช่ครับน้อง ฟังจากหลายๆมุมมอง ท่านRoat นี้มุมมองแบบเสี่ย ดูจากลายเซนต์ก็รู้ ความรุ้แน่นครับ ประสบการณ์เพียบ
    ผมไม่ใช้เสี่ยหรอกครับ อยากได้อะไรก็ซื้อด้วยนํ้าพักนํ้าแรงทุกชิ้น อย่าคิดอย่างนั้นเลย ผมก็ใช้มาตั้งแต่SAAGตัวละ650บาท(จนทุกวันนี้ยังเก็บใว้เป็นที่ระลึกครับ) เปลี่ยนมาเรื่อยๆ อัพเกรดมาเรื่อยๆ ผมไม่ได้เล่นตูมเดียวตัวใหญ่เลย ลองผิดถูกมาเยอะครับ ผมใช้เวลาหลายปีที่เล่นกับSoundคอม เมื่อก่อนก็หาข้อมูลอย่างเดียวไม่ค่อยโพสต์หรือแนะนำใครมากมาย แต่หลังๆก็อยากมาบอกเล่าคนอื่นบ้าง เผื่อพอจะช่วยเหลือกันได้ แค่นั้นเองครับ

Comment

^ ^

Comment

ต๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยย สอบ 8.00 โมง ตื่น 7.55 ไปหละเด้อพี่น้อง สอบก่อน ค่อยว่ากัน!!

แอบคุยกับท่านอุ๋ จนถึง ตี3 -*-

บ่ เปน หยัง หรอกคร้าบ ค่อย ๆเรียนรู้ไป รับด้าย ๆ ๆ ๆ

Comment

อยากได้ตัวไหน ไปลองฟัง ถูกใจก็ซื้อเลยครับ หากว่าไม่มีให้ลองก็ ดูสเปค ดูคำวิจารย์ของผู้เคยใช้ ถูกใจก็ตามนั้น ตราบใดที่ยังไม่ได้ยกมาฟังที่บ้าน ดีหมดทุกตัวแหล่ะครับ จะมาไม่ดีเมื่อได้ลอง ได้ใช้ แล้วไม่ถูกใจ ค่อยหาเรื่องเปลี่ยน น้อยท่านนักที่จะซื้อลำโพงมาใช้คู่เดียวแล้วใช้กันจนตายไปข้างนึง

Comment

ตอนนี้กลับมาลองฟังorbiตัวที่อยู่บ้านแล้ว ที่รู้สึกต่างกะX3คือ เสียงกลางสะอาดสู้X3ไม่ได้ เบสออกมากกว่าแต่ไม่เป็นลูกเท่าX3 อันนี้รู้สึกได้ตั้งแต่ฟังครั้งแรกเลย ปรกติอยู่ขอนแก่นใช่X3

Comment

หง่ะ เด็ก อุบลหรอ นี่ เหอะๆ ผมก็อยู่อุบล เหอะๆ ไม่มีปัญญาซื้อ ลำโพงใหม่ เหอะๆ ผมใช้ SAAG 1000W เท่านั้นเอง เหอะๆ บอกได้คำเดียว เสียงแหลมได้ใจมากๆ เบสจะดังแบบ ยานๆ ดูหนัง สะใจดีคับ แต่ไง ตัว orbit ก็เสียงดีคับ แวะไปฟังที่ คิงคอง มาเหอะๆ

Comment

อิอิ เคยเกือบได้เมียที่อุบลอ่ะ ฮ่าๆ

บ้านญาติอยู่แถวกิโลศูนย์ บ้านยายอยู่แถวหาดวัดใต้อ่ะ

Comment

Originally posted by tkhacker View Post
                  หง่ะ เด็ก อุบลหรอ นี่ เหอะๆ ผมก็อยู่อุบล เหอะๆ ไม่มีปัญญาซื้อ ลำโพงใหม่ เหอะๆ ผมใช้ SAAG 1000W เท่านั้นเอง เหอะๆ บอกได้คำเดียว เสียงแหลมได้ใจมากๆ เบสจะดังแบบ ยานๆ ดูหนัง สะใจดีคับ แต่ไง ตัว orbit ก็เสียงดีคับ แวะไปฟังที่ คิงคอง มาเหอะๆ
                  มีคนอุบลด้วย อิ อิ

Comment

Originally posted by kirk View Post
                    อิอิ เคยเกือบได้เมียที่อุบลอ่ะ ฮ่าๆ

บ้านญาติอยู่แถวกิโลศูนย์ บ้านยายอยู่แถวหาดวัดใต้อ่ะ
                    หาดวัดใต้ อ่ะบ้านผมเลยพี่ กร๊าก แวะมาอุบลบอกด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by roken View Post
                      หาดวัดใต้ อ่ะบ้านผมเลยพี่ กร๊าก แวะมาอุบลบอกด้วยนะครับ

ได้ครับ ไม่แน่หลังปีใหม่อาจจะได้ไป

บ้านยายผมแต่ก่อนอยู่โรงสีขาวแถวนั้นอ่า ที่ตอนนี้เค้าเอาไม้ไปขายหมดแล้วอ่า ไม่รู้เรียกถูกเปล่าซอบโรงงานไบเล่เก่าอ่ะครับ แต่ก่อนยายผมอยู่แถวนั้น เดี๋ยวนี้ปลูกบ้านใหม่ก็อยู่แถวๆนั้นอ่าครับ

Comment

ไท อุบล คนบ้านไกล

Comment

หลังปีใหม่ผมกลับแล้วอ่า คงไม่ได้เจอ

Comment

ผมเขยอุบลครับ มาดูดความรู้+ดัน อิอิ

Comment

ผมก็ไปไข่ทิ้งไว้ที่อุบลเหมือนกันครับ หลังปีใหม่ว่าจะไปหาอยู่

Comment

ผมเขยโคราช พี่ ^^ แต่เกิดใต้ อยู่กรุงเทพ

Comment

Working...
                                X