Announcement

Collapse
No announcement yet.

ORBIT Phonon-702 เป็นไงอ่า ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by roken View Post
    เอ้อ ลืมรบกวน ใครเจอ X-Tream Music มือ2 รบกวนบอกทีนะงับ [เล็งแล้ว เตรียมสอย]

ได้ลำโพง 701 มาแว้ว อู้วววววววววววววว!!! ไพเราะ ยังกะ มีตัวจิงมาร้องข้างๆ [ ป๊าดดดโถ่ ]

ได้การ์ดมาห้องนอนผม คงกลายเป็น สวรรค์บนดิน [ ว่ะซ้าน ]
    ดีใจกะ จขกท. ด้วยครับที่ได้ลำโพงดีดีมาไว้ใช้ x-fi music ไม่สอยมือ 1 ไปเลยใหม่ๆซิงๆ
    ราคาไม่ต่างกันมากกับมือ 2 ๆ ก็ยังแพงอยู่ดีนะเป็นผมขอแค่ 2zs ก็พอแล้วงบมันน้อย อิอิ
    ไม่ลองสอย 2zs มือ 1 มาลองก่อนเผื่อถูกใจราคาพอไหว ถ้าไม่ชอบเสียงก็ค่อยปล่อย
    ติดต่อคุณเข้มได้เลย อิอิ มีมือ 1 ทั้ง 2zs และ x-fi music ว่าแต่เด้กอุบล รู้จัก
    จีระพันธ์ แว่นระเว ,ศรีจันทร์ วีสี ,บัวผัน ทังโส บ่ อิอิลำม่วน

Comment

Originally posted by roken View Post

ท่านRoat

สายสัญญาณที่ว่าคืออะไรหรอครับ อาจเคยอ่านเจอ แต่ผมลืมไปแล้ว
      สายที่ต่อจากลำโพงเข้า Sound ครับ ใช้สายที่ี่ดีหน่อยจะช่วยได้ และถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนสายที่ติดมากับลำโพงSatด้วยจะเห็นผลชัดเจนเปลี่ยนตัวใดตัวนึงก็เห็นผลครับ ถ้าเปลี่ยนได้ทั้ง2อย่างที่บอกมา จะแจ่มมากครับ

Comment

Originally posted by Roat View Post
        สายที่ต่อจากลำโพงเข้า Sound ครับ ใช้สายที่ี่ดีหน่อยจะช่วยได้ และถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนสายที่ติดมากับลำโพงSatด้วยจะเห็นผลชัดเจนเปลี่ยนตัวใดตัวนึงก็เห็นผลครับ ถ้าเปลี่ยนได้ทั้ง2อย่างที่บอกมา จะแจ่มมากครับ
        เปลี่ยนให้ น้อง C หรือยัง

Comment

Originally posted by tar View Post
          ดีใจกะ จขกท. ด้วยครับที่ได้ลำโพงดีดีมาไว้ใช้ x-fi music ไม่สอยมือ 1 ไปเลยใหม่ๆซิงๆ
          ราคาไม่ต่างกันมากกับมือ 2 ๆ ก็ยังแพงอยู่ดีนะเป็นผมขอแค่ 2zs ก็พอแล้วงบมันน้อย อิอิ
          ไม่ลองสอย 2zs มือ 1 มาลองก่อนเผื่อถูกใจราคาพอไหว ถ้าไม่ชอบเสียงก็ค่อยปล่อย
          ติดต่อคุณเข้มได้เลย อิอิ มีมือ 1 ทั้ง 2zs และ x-fi music ว่าแต่เด้กอุบล รู้จัก
          จีระพันธ์ แว่นระเว ,ศรีจันทร์ วีสี ,บัวผัน ทังโส บ่ อิอิลำม่วน
          2zs ก็แจ่มแ้ล้ว ^^

Comment

Originally posted by natchan View Post
            เปลี่ยนให้ น้อง C หรือยัง
            น้อง C5 ไม่เปลี่ยนสายSatครับ ใช้แค่สายสัญญาณดีๆแค่นั้นเองครับ

Comment

ราคา 701 ที่ผมซื้อมา มัน3000 นะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง แต่ในอุบลไม่มีร้านขาย [ต้องทำใจ คนอุบลรู้ดี]
              เลย ก็ยอมซื้อไปอ่ะครับ เพราะร้านเค้ามีร้านเดียว

อยากรู้ราคาสายอ่ะครับ ปามาณเท่าไหร่หรอครับ

Comment

แวปมาดันให้ครับ แล้วขอถามก่อนไปเยี่ยมที่ร้านเขาสั่ง altec กะ jbl ได้ป่าวครับ จะหาลำโพง 5.1 ใหม่

Comment

Originally posted by Darth Developer View Post
                  แวปมาดันให้ครับ แล้วขอถามก่อนไปเยี่ยมที่ร้านเขาสั่ง altec กะ jbl ได้ป่าวครับ จะหาลำโพง 5.1 ใหม่
                  ผมว่าได้นะครับ เพราะ ร้านเค้าปกติก็ JBLเจ้าใหญ่ ในอุบล[ถึงร้านจะเล็กก็เถอะ]แต่ร้านนี้อาจแพงกว่าร้านทั่วไปนิสนะครับ แต่ผมอาศัย ความเชื่อใจ ว่าเค้าเอาของ มีคุณภาพให้เรา

วันนี้หัวเสียนิส ๆนั่งเถียงกะเพื่อน เรื่องซาวการ์ด ผมหละว่า ใช้แล้วดี เสียงมันจะ Ok ก่าเดิม
                  มันก็บอกว่าไม่จำเป็น ไปปรับตรง อิโคไลเซอ เอา -*- เหอ ๆ

Comment

กำลังสั่ง ซาวการ์ด ONKYO รุ่น WAVIO SE-90PCI จากท่านบอย [4400บ.]
                    เอามาฟังกับ ลำโพง ORBIT Phonon-701 [3200บ.]

เอามาฟังขำๆ ดูหนังโป๊ หนุกหนาน ครับ - -"
                    คอมยังเน่าอยู่เลย ไปลงเรื่องซาวหมดตูดแล้ว T^T

Comment

กำลังสั่ง ซาวการ์ด ONKYO รุ่น WAVIO SE-90PCI จากท่านบอย [4400บ.]
                      เอามาฟังกับ ลำโพง ORBIT Phonon-701 [3200บ.]

เอามาฟังขำๆ ดูหนังโป๊ หนุกหนาน ครับ - -"
                      คอมยังเน่าอยู่เลย ไปลงเรื่องซาวหมดตูดแล้ว T^T

เสียง SE-90 จับคู่กับ 701 เป็นยังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

ถ้า A31 ทำศัยลกรรมหน้าเป็น S15 เสร็จจะได้ถอยมาไว้ดูหนังโป๊บ้าง อิอิ

Comment

ไว้ ของท่านบอยมา เปนไงจะบอกเน้อ

Comment

กร๊าก แอบทำลายเซ็นรอ

Comment

ไม่เล่น 2zs ดูก่อนล่ะครับ

Comment

Originally posted by vacation View Post
                              ไม่เล่น 2zs ดูก่อนล่ะครับ
                              แอบเห่อ ของท่านบอย แอบในกระทู้เค้า -*- สั่งไปแว้ว

Comment

Orbit เสียงโดยรวมออกแนวทึมๆ ครับ
                                ไม่โปร่งใสชัดเจน เบสออกทึมๆ(ไม่ใช่ตึบๆ)
                                แหลมโด่งๆ กลางงัวเงีย
                                ถ้าเป็นขางานวัดชอบอะไรจัดๆ คงได้แนวนี้ครับ

ถ้าต้องการอะไรที่เหมาะกับการฟังเพลงดีๆ
                                ก็มียี่ห้ออื่นๆ คงตามนี้ ได้คุ้มค่าเงินที่จ่ายไปแน่นอน
                                มีตัวเลือกอีก 2 ตัว

ถ้าชอบแนวเบสสุขุมนุ่มลึก มิติเสียงกว้างๆ
                                Microlab X3 2.1 ราคา 2,300 บาท(พันทิพทย์) สามารถเปลี่ยนสายได้ง่าย

หรือถ้าชอบฟังเพลงเอารายละเอียดดีๆ ไม่บู้มาก รายละเอียดเสียงกิน Altec 5021 แน่นอน
                                แบบคุณภาพ แบบโซโล่กีตาร์แล้วได้ยิ้นเสียงสายกีต้าร์สั่นไหวเลย
                                Divoom Xforce5 ราคา 3,300 บาท (พันทิพทย์)
                                Last edited by พจน์; 25 Dec 2007, 08:48:26.

Comment

Working...
                                X