Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอความช่วยเหลือ] ช่วยแนะนำ Soundcard สำหรับร้องเพลงทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอความช่วยเหลือ] ช่วยแนะนำ Soundcard สำหรับร้องเพลงทีครับ

ตามหัวข้อเลยนะครับ

ใช้ Windows 7 64bit ! ครับ

มีงบประมาณ 1,600 อยากได้ไปร้องเพลงเกม Superstar อะครับ

ยังไงลบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ

ขอบคุณครับ

รอลุ้นด้วยคน เอาไปร้องเกมเดียวกัน = = มีปัญหาเสียงไม่ค่อยเข้าเหมือนกันไหมน้อ พอบูตไปสัก 20 db+ เสียงซ่าฟังไม่รู้เรื่องเลย

Comment

Originally posted by a1xerz View Post
      ตามหัวข้อเลยนะครับ

ใช้ Windows 7 64bit ! ครับ

มีงบประมาณ 1,600 อยากได้ไปร้องเพลงเกม Superstar อะครับ

ยังไงลบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ

ขอบคุณครับ
      ผมไปจับ creative audigy value 7.1 มาละ ด้วยความอยากรู้อยากลอง = =

Comment

ยังไงก็บอก รายระเอียดให้ผมฟังด้วยเน้อ ผมก็เร็งๆ ไว้เหมือนกัน แต่ใช้กับ Windows 7 64 bit ได้ปะ

ตัวละคร Superstar ชื่ออะไรหรอ อยากไปดูผลงาน อิอิ

Comment

Last edited by a1xerz; 23 Mar 2013, 19:28:53.

Comment

ใช้งานกับ win 7 64 bit ได้คับ พอเห็นความต่างอยู่บ้างเสียงเล็กๆน้อยๆก็โผล่มาบ้างคับ ส่วนเรื่องเสียง ภายในเกม เพื่อนบอกว่าเบา ขนาดปรับ boot 20db ไปเเล้ว ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมว่าขึ้นอยู่กับลำโพงของอีกฝ่ายด้วยอ่ะคับ

Comment

ไมค์ก่อนเลยครับ งบน้อยหา shure beta 58A ของก้อปดีๆ ประมาณพันกว่าบาท แล้วลองเสียบกับการ์ดเดิมๆก่อน ว่ามี delay มั้ย ถ้าไม่มีเสียงก็ใสซิบๆพอได้แล้วครับ
              หรือไม่งั้นก็หา USB mic เสียบตรงๆง่ายๆครับ การ์ดบ้านๆที่เราๆใช้กัน มันไม่ได้ทำมาเพื่อการนี้ เค้าเน้นภาค output กันมากกว่า
              แต่ของครีเอทีพ รุ่นเริ่มต้น live 7.1 นี่เอา driver ที่ผมมีไปใช้ enable mic reverb ได้ครับ ถ้างบมีมากกว่านี้ไปลอง xonar ds ก็มีฟังค์ชั่นทำเสียง reverb ครับ ใส่แล้วร้องเพลงเพราะขึ้นมากๆ

Comment

Working...
              X