Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครปล่อย BOSE C2+C3 ไหมครับ.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bittersweet View Post
    ไม่มาเป็นส่วนหนึ่งในครอบครัวกันล่พคับคุณต้าาา
    ว่าแต่เสียง THX 2.1 เปนไงบ้างครับ ได้ยังเอ่ย
    ยังไม่เคยฟังตัว THX เลย อยากรู้ว่ามันต่าง GMX เท่าไหร่

PS: ว่าแต่ท่านใดพอจะตีราคาลำโพง HK soundstick II รุ่นนี้เสียงออกผ่าน HK USB build-in ในลำโพงอ่ะครับ (ไม่มีรูเสียบ Analog) ไม่มีประกัน บ้างมั้ยครับ ว่าราคาประมาณเท่าไหร่ดี
    ตอนนี้ยังบอกอะไรมากไม่ได้ครับเพราะตอนนี้ยังใช้ sound onboard อยู่นะครับฮา
    เดี๋ยวขอเวลาเก็บเงินหา 2zs แถวๆนี้ก่อนซักตัวเผื่อมีคนใจบุญปล่อยให้ราคาถูกครับ
    เสียงตอนนี้ก็ถือว่าพอใช้ได้ครับยังไม่ค่อยถูกใจเท่าที่ควรครับ คงรอ sound อ่าแหล่ะครับ
    ท่านนัทบอกมันเลือก sound เหมือนกันสงสัยยุผมซื้อแน่ๆ ฮา ตกลงหามือ 2 หรือของใหม่ c3 ท่านน่ะ
    หาได้ไวไวเน้อ

Comment

Originally posted by tar View Post
      ตอนนี้ยังบอกอะไรมากไม่ได้ครับเพราะตอนนี้ยังใช้ sound onboard อยู่นะครับฮา
      เดี๋ยวขอเวลาเก็บเงินหา 2zs แถวๆนี้ก่อนซักตัวเผื่อมีคนใจบุญปล่อยให้ราคาถูกครับ
      เสียงตอนนี้ก็ถือว่าพอใช้ได้ครับยังไม่ค่อยถูกใจเท่าที่ควรครับ คงรอ sound อ่าแหล่ะครับ
      ท่านนัทบอกมันเลือก sound เหมือนกันสงสัยยุผมซื้อแน่ๆ ฮา ตกลงหามือ 2 หรือของใหม่ c3 ท่านน่ะ
      หาได้ไวไวเน้อ

แหมไม่ได้ ยุ ซะหน่อย
      แค่จะบอกว่า
      live -> 2zs -> x fi
      รวมถึงเปลี่ยน สายลำโพง

THX เสียงมันต่างไปจากเดิม จริงๆ อาจจะไม่มาก ไม่น้อย แต่ ต่างแน่นอน โดยเฉพาะ ตอน
      กระโดด จาก live --> 2zs

^^

Comment

Originally posted by natchan View Post
        แหมไม่ได้ ยุ ซะหน่อย
        แค่จะบอกว่า
        live -> 2zs -> x fi
        รวมถึงเปลี่ยน สายลำโพง

THX เสียงมันต่างไปจากเดิม จริงๆ อาจจะไม่มาก ไม่น้อย แต่ ต่างแน่นอน โดยเฉพาะ ตอน
        กระโดด จาก live --> 2zs

^^
        เลี่ยงไม่ตอบคำถามต้ามันเรื่อง bose ด้วยวุ้ย

Comment

เข้ามามุงดูอะไรกันคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
            ฟังเพลงไม่น่าต่างกันมาก แต่เน้นว่าทั้ง2รุ่นควรหา หา Soundcard มาใส่ครับ
            โดยเฉพาะ C5 จะเห็นผลาก ระหว่างฟังเพลงผ่าน USB กับ Soundcard ส่วนเวลาดูหนังก็ให้มันขับเสียงผ่าน USB

ดูหนังเล่นเกม C5 ทำได้ดีกว่าครับ เพราะมี buildin virtual Surround เสียงมันจะออกมากว้างๆมีมิติ ไม่ทื่อๆเหมือน C3 ครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคับ
            ขอบคุณครับท่าน

Comment

C5 นี่ input เป็น analog หรือเปล่าอ่ะครับ
              อันนี้สงสัยที่ฟังเพลงผ่าน sound card แล้วเข้า C5 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                C5 นี่ input เป็น analog หรือเปล่าอ่ะครับ
                อันนี้สงสัยที่ฟังเพลงผ่าน sound card แล้วเข้า C5 อ่ะครับ
                ใช่ครับ

Comment

Working...
                X