Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ต่อ สาย optical จาก DQ6 x38 เข้า Home Theater ไม่มีเสียงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by mangosteen View Post
    ทีหลังทำได้ด้วยวิธีไหน ต้องสรุปให้ผู้ติดตามกระทู้ทราบด้วยนะครับ

ปกติถ้ามีแสดงออกที่ port แปลว่ากำหนด driver ได้ถูกแล้ว
    แต่สัญญานเสียง มักจะถูกกำหนดอีกที เช่น SPDIF pass-througnt mode ภายใต้ตัว player เช่น PowerDVD ครับ
    ผม ไปปรับ ที่ driver ของrealtak hd audio อะครับ เปลี่ยนจาก 2 channal เป็น SPDIF มันเสียงออกแค่ 2ตัวเอง ซ้ายขวา เลยลองเปลี่ยนเป็น dts เสียงออกทั้ง 5ตัว มีมิติดี และไม่ต้องไปปรับที่ ตัว player ต่างๆเลย แต่ว่า เสียงที่คอมมันหายไปเลยอะครับ ถ้าจะใช้เสียงให้ออกคอมต้อง เปลี่ยนมาเป้น 2 channal อีกที ไม่รุ้ผมทำถูกรึปล่าว แต่ ก็ โอเคแล้วครับ หรือใครมีไรแนะนำ บอกได้นะครับ ไม่ค่อยรุ้เรื่องเสียง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ดูแถวๆนี้หน่อย
      งั้นเท่ากับติดตรงนี้ ใช่บะครับ

Comment

Working...
      X