Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำอัลบั้มเพลง แนว MOE ๆ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Juniel & Peppertones - Super Fantastic + Juniel - Bad Man

เพลงแรกเป็นเพลงเก่าของ Peppertones แต่ร้องโดย Juniel จากรายการ Sketchbook ฟังเพลินๆ ดี

ถ้าชอบก็หาโหลดแบบ .tp เสียง dolby 5.1 ได้เลยครับ

ตอนนี้ยังไม่เห็นไฟล์ cut เฉพาะเพลงนี้เพลงเดียว

มีแต่แบบ Peppertones & Juniel Cut 23.55 นาที ขนาด 3.24GB
    121215 KBS Yu Huiyeol?s Sketchbook Peppertones & Juniel Cut.tp

ป.ล. Juniel เคยมีผลงานที่ญี่ปุ่น มาก่อนที่จะเปิดตัวในเกาหลีครับ

BORKED
    Last edited by osxp; 16 Dec 2012, 12:05:24.

Comment

อีํ คุ
      Last edited by tarantula; 16 Dec 2012, 18:33:35.

Comment

Comment

opening จากการ์ตูนเรื่อง angel beats! ..

เพลง "My Soul, Your Beats!" ver. girls demo .. จาก album keep the beats! .. แนว rock ..

แบบเต็มๆ เพลง..

BORKED

ver. แสดงสด..

BORKED

สมาชิก.. girls demo.. ห.. หื่น..

Last edited by sUmmOnEr; 16 Dec 2012, 23:00:58.

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ จะพยายามหาให้ครบตามที่แนะนำ

วันนี้ใด้ฤกษ์ล่าเจ้ Pamyu ให้ครบสักที ก็สมใจอยากครับใด้ครบล่ะ ฟังๆ แล้วถูกใจเพลงนี้แฮะ เพลงดังๆ ไม่ยักกะชอบ 55+

Comment

BORKED

สวนกระแสโมเอะ ด้วยกระแสนาเอะ

Comment

^ มาแบบนี้.. ต้องเจอนี่..

เพลง.. "irony" ver. ไทย.. จากการ์ตูนเรื่อง น้องสาวฯ ..

Comment

^ -*- " WTF

Comment

มาโดกะ.. พลัง k..

แนะนำให้ดู full screen 1080 ..

Comment

เริ่มออกทะเล

Comment

BORKED

รุ่นพี่โมเอะ

คนพากษ์ที่ผมพอรู้จักมี yui horie กับ mizuki nana 2คนนี้ร้องเพลงดีครับ

Comment

เพลงนี้ ไม่รู้ว่าชอบป่าวนะครับ ลองฟังดู

Comment

เพลง "Suki!?Kirai!?Suki!!!" ending จากการ์ตูนเรื่อง อสูรรับใช้ของยาย 0ฯ.. ภาค อัศวินทวิฯ..

Comment

ขอบคุณทุกท่านทั้งที่อยู่บนฝั่งและกลางทะเลครับ แนวแปลกๆ ไม่ว่า แต่ขอโมเอะๆ หน่อยเถ๊อะ 55+

Originally posted by ~Megane~ View Post
                              รุ่นพี่โมเอะ

คนพากษ์ที่ผมพอรู้จักมี yui horie กับ mizuki nana 2คนนี้ร้องเพลงดีครับ
                              อ้อ Horie Yui ผมมีอยู่เพลงนึงครับที่ชอบมาก Feel my Feeling

สาวพากย์เมะที่ร้องเพลงด้วย ที่ชอบก็มี Rie tanaka , Yui Makino , Horie yui , Kana Hanazawa แล้วก็ใครอีก 2-3 คนนี่ล่ะ

Originally posted by heavenamp View Post
                              เพลงนี้ ไม่รู้ว่าชอบป่าวนะครับ ลองฟังดู
                              ไช้ใด้ครับ กำลังดีเลย

ถ้าพูดถึงศิลปินวงโหล ( คือมาเป็นทีม ) ผมชอบวงนึงเป็นพิเศษนะ คือ Momoiro Clover ครบเครื่องจริงๆ ทั้งโลลิ ( เด็กทั้งวง - - ตอนแรกนึกว่า 18+ )

MV รั่วๆ และความโมเอะในแบบแปลกๆ แต่ผมชอบตรงเสียงเป็นเอกลักษณ์ดี เวลาแยกร้องทีละคนน่ารักมากๆ

Originally posted by sUmmOnEr View Post
                              เพลง "Suki!?Kirai!?Suki!!!" ending จากการ์ตูนเรื่อง อสูรรับใช้ของยาย 0ฯ.. ภาค อัศวินทวิฯ..
                              ขอบคุณครับ ดนตรีเผ็ดไปนิดนึง แต่ดูเนื้อปกแล้วการ์ตูนเรื่องนี้ฮาเร็มแหงๆ

วันนี้ถูกหวยครับ ไปเจอนี่เข้าในบิท ถึงใด้รู้ว่าเจ้ Kana เค้าออกอัลบั้มใหม่แล้ว

Comment

เข้ามานั้ง กด ฟัง ทุกคลิป ไปเรื่อยๆ เอาเเล้วไง โดนคนรอบข้าง ถามว่า อยาก "เเบ้ว" หรอ เกี่ยวไรเนีย ฮ่าๆ

Comment

Working...
                                X