Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณแมาฝากถาม ลำโพง2.1แบบขยายเสียง +ชุดลำโไง+ไมค์ช่วยสอนแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณแมาฝากถาม ลำโพง2.1แบบขยายเสียง +ชุดลำโไง+ไมค์ช่วยสอนแนะนำด้วยครับ

คุณแม่เป็นคุณครู สอน ป.1 ได้ tablet มาให้น้องๆใช้เรียน แต่ลำโพงเบามากเปิดสุดยังแทบจะไม่ได้ยิน
    เลยต้องการลำโพง 1 ตัวที่มีตัวขยายเสียงในตัว เป็นแบบ 2.1 หรือแบบอื่นก็ได้ครับ ใช้เสียบขยายเสียงจากเครื่อง tablet แล้วให้น้องๆนักเรียนในห้องทำตาม
    ลำโพงตั้งงบไว้ ไม่เกิน 1000 บาท

อีกอันนึงคือ ลำโพง+ไมค์ลอยช่วยสอนครับ ราคา + รุ่น + ร้านที่แนะนำ
    ลำโพง+ไมค์ช่วยสอน ไม่ได้ตั้งงบครับ แต่อยากได้ที่ราคาไม่แพงมาก เด็กในห้องประมาณ 10 คนครับแต่คุณแม่เสียงพูดไม่ดัง เลยหาตัวช่วย-*-

หรือเพื่อนๆแนะนำอะไรเพิ่มเติม เชิญเลยครับ
    ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ

รูปแทน

แนะนำให้ใช้ Deccon PWS 210 ตัวเดียวก็พอครับ ประมาณ 2พันกว่าบาท (ถ้ามี U ต่อท้ายจะเสียบ USB เล่น MP3 ได้)

มีไมค์ลอย 2 ตัว แบบเหน็บ กับคล้องหู (สลับได้) กับแบบถือ (ใช้ได้ครั้งละตัว) + ช่องเสียบไมค์แบบมีสายอีก 1ช่อง

มีช่อง AUX ใช้สาย mini to mini ต่อเสียงจากคอมพ์ได้เลย แถมมีแบตในตัว ยกไปใช้นอกสถานที่ก็ได้

มีช่องชาร์จแบต 9V ในตัว (แต่ไม่แถมถ่านชาร์จ)

แฟนใช้มา 2-3ปี เปลี่ยนแบตไปลูกนึง กับถ่านชาร์จไป 2 ก้อนก็ยังใช้งานได้ดีครับ

ตามร้านอมร หรือร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไปก็มีขาย
    Last edited by osxp; 3 Nov 2012, 22:11:01.

Comment

ขอบคุณมากครับ น่าสนใจมาก
      เดี๋ยวลองprint ไปบอกคุณแม่พิจารณาครับ^^

Comment

ลำโพงจีน
        Macnus ADP-039

เสียงดังใช้ได้
        รับเสียงเข้าจากแจ็คหูฟัง 3.5mm
        ใช้ในรูปแบบ Card Reader อ่านไฟล์เพลงจาก SD Card,USB,หรือ Micro SDcard ได้
        แบตภายในแบบ 4.2V (แบตโทรศัพท์)
        ชาร์ตด้วย Mini USB มีหัว USB แถมให้แต่ไม่มีอแดปเตอร์ เสียบจากคอมหรือที่ชาร์ทโทรศัพท์อื่นได้
        ราคาผมซื้อเมื่อเดือนก่อน 590 บาท

ส่วนแบบมีไมค์ ป๋มไม่ยู้ 55+

Comment

Working...
        X