Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ลำโพง JBL ESC 230 มั่งครับ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ลำโพง JBL ESC 230 มั่งครับ ???

คือผมใช้ตัวนี้คู่กับ X-Fi Xtreme Music แต่เสียงมันออกไม่ครบ 6 ตัวน่ะครับ อ่านในคู่มือ มันต้องต่อสายแบบ Digital IO ซึ่งหลัง Sound Card จะมี รูบนสุดสำหรับ Digital แล้วผมจะหาสายแบบ 1 ออก 6 ได้จากที่ไหน แล้วสายมันเรียกว่าอะไรหรอครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ ?
    ขอบคุณครับผม

่ิdigital out เป็นสาย โคเอกเชี่ยน เส้นเดียว ครับ หมายถึงว่า ถ้าคุณจะใช้สายนี้ ส่งสัญญาณ digital ออกไป ลำโพง JBL คุณ ต้องมีช่ิองรับ สัณญาณ digital in put ด้วย และ JBL ต้องบรรจุ วงจรถอดรหัส AC-3 หรือ DTS ไว้ในตัวด้วยนะครับถึงจะใฃ้งานได้

แต่ถ้าจำไม่ผิด ECS230 มีแต่ 5.1 RADRY in put นะครับ(มีช่อง in put แบบ 6ช่องสัญญาณ แยก นะ ต้องเสียบให้ครบถึงจะดังครบ

ทีนี้ก็ต้องต่อสานตรงจาก sound card มาเข้า (ไม่ใช่ต่อจากช่อง digital out นะ คนระแบบกัน)
    การ์ดจะมีช่อง out เป็น (CENTER) ( L/R ) (SL/SR) ( SUB) ก็หาเจ็ค สเตอร์รีโอ มาเสียบให้ครบครับ ผมไม่แน่ใจว่า center กับ sub มันรวมช่องเดียวกันหรือเปล่านะ ถ้าใช่ก็ใช้สายทั้วหมด 3้เส้นครับ พอเข้าใจนะครับ หรือ M มาที่ wikorn_robinradio@hotmail.com ละกันครับ ถ้าไม่เข้าใจนะ

Comment

จขกท. ใช้ชุดเดียวกะผมเลย ตามที่คุณ Wikorn บอกเลยครับ ต้ิองเอาสาย Stereo แบบ 1 ออก 2 3 เส้น ครับผม

Comment

หลอนตั้งแต่ตันแล้วอ่ะไม่รู้ต่อไปได้ไงกันอ่ะครับ

Comment

มันเป็นเรื่องที่ละเีอียดอ่อนจริง ๆๆ อิอิ

Comment

Working...
          X