Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาใหม่ Audigy 4 mod แบบสำเร็จรูป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้กับ audigy รุ่นไหนได้บ้างครับ

Comment

http://file2.mydrivers.com/sound/cre...ppax232sp2.zip ลิงค์เน่าอ่ะครับ

Comment

http://file.mydrivers.com/sound/crea...ppax232sp2.zip อันนี้ดีครับ เชิญทุกท่านโหลดได้ 389 mb *-*

Comment

ใช้ได้กับ audigy เท่านั้นใช่มั้ยครับ
          ตระกูล Blaster live Blaster 5.1 7.1 นี่ใช้ไม่ใด้ใช่มั้ยครับ

Comment

ว้า สงสัยจะอด

Comment

Audigy 1 SB0090 SB0160

Audigy 2 SB0240 SB0280 SB0350 SB0360 SB0400

Audigy4 SB0610 SB0380

Comment

กระจ่างครับ ท่าน โหลดมาซะ 230mb แล้ว-*-

Comment

Originally posted by kalum View Post
                  http://file.mydrivers.com/sound/crea...ppax232sp2.zip อันนี้ดีครับ เชิญทุกท่านโหลดได้ 389 mb *-*
                  ใช่ ตัวเดียว กัน บะครับ
                  battlecruiser

Comment

ตัวนี้เล่นเกมส์เสียงไม่ออก

Comment

ขุดใหม่ ใช้กับ ZS OEM ได้

Comment

เวลาลงต้องเอาDriverเก่าออกก่อนป่าวครับ

Comment

Originally posted by rat33 View Post
                          ใช่ ตัวเดียว กัน บะครับ
                          battlecruiser
                          ตัวเดียวกันครับ ใช้อยู่

Comment

สอบถามครับ...ท่าน
                            1.เราทำเพื่ออะไร ?
                            2.USB Audigy 2 NX ทำได้ไหมครับ?

Comment

Originally posted by mech_eak View Post
                              สอบถามครับ...ท่าน
                              1.เราทำเพื่ออะไร ?
                              2.USB Audigy 2 NX ทำได้ไหมครับ?
                              1 audigy1 ยังใช้ driver เดียวกับ live ซึ่งแทบจะไม่มี ตวามสามารถดั่งเช่น audigy เลย ทั้งๆที่มันทำได้

1.2 audigy 2 ไม่มี bass boost / Graphic equalizer / thx console

1.3 driver จากเวป creative แทบไม่มีอะไรให้ปรับหรือแก้ใขเลย

เช่นสิ่งที่สำคัญๆอย่าง cutoff frequncy ของ subwoofer

เราจึง เอา driver และ application ของ audigy 4 ซึ่งมี ความาสามารถ และ option มากที่สุด มาลง audigy รุ่นเก่าๆ เพื่อ ให้มัน ใช้งานได้คุ้มค่าและเต็มประสิทธิภาพ มากขึ้นกว่าเดิม

ส่วนคำว่า mod แล้วเสียงดีขึ้น ผมยังไม่เห็นว่ามันจะมีเหตุผลใดๆมาสนับสนุนเลย

ส่วน ใครบอกว่า ลงกับ sound blaster live ได้

ผมขอบอกว่า มันไม่ใช่ เพาะมันไม่สามารถใช้ ความาสามารถ ของ application ที่ลงไป ได้เลย

มันได้แค่ Uster interface ที่สวยขึ้นเท่านั้นเอง

[ผมมีวิธีใช้ CMSS Surround /virtual /headphone จาก Soundblaster live ได้ด้วย แต่ไม่ใช่ วิธี ปกติอย่างที่ทำๆกัน]

2 Audigy 2 NX ไม่ได้ ใช้ชิพ EMU10K2 ่ในตระกูล audigy ทำไม่ได้

Comment

ขอบคุณครับ..ท่านเรือรบ

2 Audigy 2 NX ไม่ได้ ใช้ชิพ EMU10K2 ่ในตระกูล audigy ทำไม่ได้<<กดปิดดาว์นโหลดทันควัน!!!

NXนิมานลูกเมียน้อยคนที่3เจงๆเรยT_T

Comment

Working...
                                X