Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ลำโพงชุด Leona HTC 888 โมตู้ยังไงได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บ้านหม้อก็มีแผง passive x-over ขายน่ะ

Comment

แจ่มๆๆๆมากๆๆว่าจะโม psb b1 บ้างจัง ว่าจะไปหาสายมาเปลี่ยนข้างใน onkyo สักหน่อย

Comment

quote ทั้งยวงเพื่อคอมเม้น 2 บรรทัด

soken , leona ฯลฯ พวกนี้ บางทีไช้ดอกลำโพงไม่ไช่ขรี้ๆ เลย

แต่เห็น cross + เนื้อไม้ทำตู้แล้วอารมณ์อยากโมมันหายไปใหนหมดไม่รู้

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          quote ทั้งยวงเพื่อคอมเม้น 2 บรรทัด

soken , leona ฯลฯ พวกนี้ บางทีไช้ดอกลำโพงไม่ไช่ขรี้ๆ เลย

แต่เห็น cross + เนื้อไม้ทำตู้แล้วอารมณ์อยากโมมันหายไปใหนหมดไม่รู้
          เดาผิด แอบนึกว่คุณหรอยแรงเข้ามาจะวิจารณ์ท่อลม

Comment

เจอข้างใน psb b1 เป็นใยแก้วสีเหลืองเลย งานนี้รอดูครับว่าหมดค่าโมเท่าไร พอจะจัดลำโพงดีๆได้เลยหรือไม่

Comment

Originally posted by cleaning View Post
              เจอข้างใน psb b1 เป็นใยแก้วสีเหลืองเลย งานนี้รอดูครับว่าหมดค่าโมเท่าไร พอจะจัดลำโพงดีๆได้เลยหรือไม่
              ระวังน่ะ ปิดจมูกดีๆล่ะ สารก่อมะเร็งน่ะนั่น

Comment

Originally posted by piioneer View Post
                ระวังน่ะ ปิดจมูกดีๆล่ะ สารก่อมะเร็งน่ะนั่น
                ครับตัวนี้เขาว่าถ้าเข้าปอดแล้วอันตรายมากๆครับ ถ้ายังไงโมลำโพงแล้วมารีวิวด้วยครับ ราคาด้วยนะครับทาง pm ก็ได้ครับราคา
                ผมเองก็อยากจะโมลำโพงครับ เปลียน C เปลี่ยนขดลวด คงจะแจ๋วครับ ขนาดผมชื้อ c ตัวละ170 มาใส่ลำโพง onkyo เสียงยังดีเลยครับ

Comment

สนุกกันเชี่ยว ของผมเมื่อไหร่จะได้ฟังก็ไม่รู้...

เวลาขึ้นกทม. ก็ไม่ค่อยจะมี อังคารที่ผ่านมา รถขนอีก โดนเย็บที่เท้าไปตั้งหลายเข็มT^T

ได้หยุดงานอีกเป็นเดือน... ชีวืตหนอชีวิต ..

Comment

Originally posted by e20zei View Post
                    สนุกกันเชี่ยว ของผมเมื่อไหร่จะได้ฟังก็ไม่รู้...

เวลาขึ้นกทม. ก็ไม่ค่อยจะมี อังคารที่ผ่านมา รถขนอีก โดนเย็บที่เท้าไปตั้งหลายเข็มT^T

ได้หยุดงานอีกเป็นเดือน... ชีวืตหนอชีวิต ..
                    หายไวๆครับ

Comment

Originally posted by e20zei View Post

หายเร็วๆครับ แฟนก็พึ่งป่วย แล้วตัวเองต้องมาโดนอีกครับหายเร็วๆนะครับ มีเวลาเล่นคอมทั้งวันแน่ๆเลยครับ

Comment

ถ้าจะโมอะไรสักอย่างจงคิดให้ดี

ผมเห็นบ่อยๆ โมแล้วเสียง,ประสิทธิภาพดีกว่าเดิมจม แต่พอเบื่อกลับปล่อยมือ 2 ลำบากมาก ราคาก็ตก

เพราะอะไรก็สุดจะทราบใด้ ...

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                          ถ้าจะโมอะไรสักอย่างจงคิดให้ดี

ผมเห็นบ่อยๆ โมแล้วเสียง,ประสิทธิภาพดีกว่าเดิมจม แต่พอเบื่อกลับปล่อยมือ 2 ลำบากมาก ราคาก็ตก

เพราะอะไรก็สุดจะทราบใด้ ...
                          ^^ คิดว่าคงไม่ขายแล้วมั้งครับ ซื้อมา + โม ก็ไม่ได้แพงมากๆ พูดง่ายๆ ได้มา 5.1 2000 เนี่ย คุ้มมากๆ เลย ขาย ก็ทำใจยาก เก็บไว้ดีดีกว่า กับข้าวมื้อนี้ ถึงจะสู้ ร้านแพงๆไม่ได้ 100 % แต่ความภูมิใจมันอยู่ตรงที่ เรามีส่วนในการทำกับข้าวด้วยครับ

Comment

Originally posted by piioneer View Post
                            หายไวๆครับ
                            ขอบคุณครับท่าน ^^

Originally posted by cleaning View Post
                            หายเร็วๆครับ แฟนก็พึ่งป่วย แล้วตัวเองต้องมาโดนอีกครับหายเร็วๆนะครับ มีเวลาเล่นคอมทั้งวันแน่ๆเลยครับ
                            ตามนั้นเลยครับ ช่วงนี้ว่าง มากๆ + ไม่มีตังค์ไม่เข้ากระเป๋าด้วย T^T (มีแต่ออกอย่างเดียว...ครับ)

^^ คิดว่าคงไม่ขายแล้วมั้งครับ ซื้อมา + โม ก็ไม่ได้แพงมากๆ พูดง่ายๆ ได้มา 5.1 2000 เนี่ย คุ้มมากๆ เลย ขาย ก็ทำใจยาก เก็บไว้ดีดีกว่า กับข้าวมื้อนี้ ถึงจะสู้ ร้านแพงๆไม่ได้ 100 % แต่ความภูมิใจมันอยู่ตรงที่ เรามีส่วนในการทำกับข้าวด้วยครับ
                            แหม ..มีแอบไปเรียนวิชามาด้วยนะครับเนี้ย...

ปล.งานโมต้องทำใจจริงๆครับ ขายต่อลำบากเพราะ คนจะซื้อต่อไม่ได้ฟังเลยไม่แน่ใจว่าของจะดีจริงรึปล่าว

เลยไม่ค่อยกล้าซื้อ แต่ส่วนใหญ่ของพวกนี้ที่ปล่อยกันได้ มักมาจากการได้ลองกันจริงๆ ของผู้ที่จะซื้อครับ

บางทีฟังแล้วอาจจะไม่ต่อเลยซักคำเลยก็ได้ครับ...
                            Last edited by e20zei; 16 Sep 2011, 22:04:32.

Comment

เอาวงจรลำโพง ยี่ห้อดังมาให้ดู เฮ้อออออออออออออ เครดิตจากเวปอื่นน่ะ

Comment

ถ้าถอดดูข้างในหละก็ทำใจครับใช้ใยแก้วถูกๆ อยากจะดูรูปวงจรcrossover network ไม่เห็นเลยครับ

Comment

Working...
                                X