Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก sound card ให้เหมาะกับ ลำโพง SBS2.1 350 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
    เพิ่มเติมนิดๆนะคับ
    เมื่อกี้ลองไปเปิด My Happy Ending, Nobody'home,Take me away
    อยากจะบอกว่า เบสดีขึ้นแน่นอนคับ ผมว่าดูมันเบสจริงๆ ไม่กระป๋องเท่าไร
    เพราะปกติผมไม่ได้สังเกตอ่าคับ คือไม่ได้ฟังพวกร็อก ส่วนใหญ่จะฟังชิวๆ
    ดูกระทู้ไหนที่เกี่ยวกับ sb live ก็มีท่าน บุ๊งทุกที่
    ปกติผมก็ฟังเพลงเหมือนคุณหละครับ แต่สงสัยต้องลองไปเดินเซียร์พรุ่งนี้ดู

Comment

ผมชอบ live 5.1 SB0100 อ่ะครับผมว่าเสียงดีกว่า Audigy Value ซะอีกนะ

Comment

ถ้าซื้อ X-fi ซื้อ Audigy2 ZS ดีกว่านะ

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post
          ถ้าซื้อ X-fi ซื้อ Audigy2 ZS ดีกว่านะ
          ท่าน T-lymphocyte ขอบคุณครับ
          มีงบน้อยครับคงซื้อได้แค่ sb live มือ2

Comment

sb 100 ถ้าหาได้นะ ราคาตามงบเลยมือ2อ่ะ แต่ vibra ct 4810 ก็พอฟังได้ ถูกด้วย ผมไช้คู่กะ sb Live! 5.1 อยู่ มันเสียงดีตรองเพลงไสๆเสียงธรรมชาติๆนี่ล่ะ ถ้า ร๊อค เด้น อีเลคโท sb Live! 5.1กิน

Comment

ผมใช้ SB0100 อยู่
              ดีกว่าออนบอร์ดหลายๆ รุ่น

Comment

ใช้ ออนบอร์ด(แค่ 5.1) ครับ แต่ต่อ ซัพวูปเฟอร์ 3 ตัว ลำโพง 5 ตัว
                1 center
                2 ตัวหน้าซ้าย-ขวา
                2 ตัวหลังซ้าย-ขวา

เน้นเสียงดังไว้ก่อน
                เปิดที พี่น้องเอ้อ.อ.อ

Comment

เดินเซียร์จนขาลากไปเจอแต่ vibra yamaha รุ่นไรไม่รู้
                  มือหนึ่ง ก็เจอแต่ sound blaster 5.1 =680บาท
                  Audigy 7.1 = 1100 บาท

เฮ้อ....

Comment

สมัยผมอยู่ ม.ปลาย เพื่อนผมนำตู้ลำโพง sub woofer เล็กๆ ราคาถูกๆ ไปใส่ในกระติกน้ำใบใหญ่ที่ห้องเรียน
                    เปิดฝาโดยไม่ต้องปิด แล้ววางตู้ sub ทำมุมกี่องศาจำไม่ได้แล้วให้มันยิงลงก้นกระติก
                    เรื่องมิติของเสียงไม่สน แต่เบสออกมาแบบไม่อยากเชื่อหูตัวเอง

Comment

แง้วๆ

Comment

เดินเซียร์จนขาลากไปเจอแต่ vibra yamaha รุ่นไรไม่รู้
                        มือหนึ่ง ก็เจอแต่ sound blaster 5.1 =680บาท
                        Audigy 7.1 = 1100 บาท

เฮ้อ....
                        ผมว่าไปลองหาใน it market เอาง่ายกว่าคับ
                        แปปเดียวถ้ามีคนจะขายก็ได้แล้วคับ

Comment

ต้องเบริน ก่อนครับงี้ละลำโพงใหม่

Comment

จริงๆถ้าไม่อยากเสียตังค์ ลองหาโปรแกรมที่ปรับก่อนก็ได้นะครับ ถ้าผมจำชื่อโปรแกรมไม่ผิดมันจะชื่ อDFX หรืออะไรนี่แหละครับเอาไว้ใช้ควบคู่กับพวก วินแอม วินโดวมีเดี่ยเพลเย่อ เจทออดดิโอ้

แนวๆนีอะครับ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                              ต้องเบริน ก่อนครับงี้ละลำโพงใหม่
                              555+ ซื้อมาใหม่ก็บาดหูเป็นธรรมดา

Comment

ซื้อการ์ดเสียงก็ไม่ทำให้ดีขึ้น เปลี่ยนลำโพงใหม่ครับ ถ้าเล่น2.1 Creative Inspire® 2.1 2500 ดีกว่า

Comment

Working...
                                X