Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus Xonar Essence STX ที่ HWH มีจำหน่ายแล้วนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TroRuwA View Post
    ไม่ต้องเถียงกันฮะ HDAV ไปแล้ว กำลังเผา STX อยู่
    และจากกระทู้มีมีคนแอบไปสอย ST ด้วยจากสาขาไหนไม่รู้ครับ
    เนื่องจากผมลองไปพันทิพย์เค้าบอกมีคนจองหมดแล้วผมไปตั้งแต่ 11โมง
    ส่วนท่านที่สอย ST ไปสอยช่วยบ่ายๆ
    งั้นก็จัด 49720HA 3ตัวเลยครับ รับรองว่าลอยเลย

Comment

Originally posted by abnormal View Post
      งั้นก็จัด 49720HA 3ตัวเลยครับ รับรองว่าลอยเลย
      ลอยเลยเหรอออ รอชม ^^

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
        ไม่ต้องเถียงกันฮะ HDAV ไปแล้ว กำลังเผา STX อยู่
        และจากกระทู้มีมีคนแอบไปสอย ST ด้วยจากสาขาไหนไม่รู้ครับ
        เนื่องจากผมลองไปพันทิพย์เค้าบอกมีคนจองหมดแล้วผมไปตั้งแต่ 11โมง
        ส่วนท่านที่สอย ST ไปสอยช่วยบ่ายๆ
        งั้นเดี๋ยวผมเอา DS โม+627 ไปชน

ปล.วันนี้ทำงานวันสุดท้ายแล้วครับ กำลังจะตกงานล่ะ TwT

Comment

Originally posted by abnormal View Post
          ผมเอามา passtough ครับ ต้องเปลี่ยนด้วยเหรอเนี่ย -*-
          ไม่ต้องมั้งฮะ

Originally posted by doonut View Post
          ลอยเลยเหรอออ รอชม ^^
          ไม่ต้องรอก็ได้ครับ ผมคงไม่ได้เปลี่ยนฮะ

Originally posted by milestone View Post
          งั้นเดี๋ยวผมเอา DS โม+627 ไปชน

ปล.วันนี้ทำงานวันสุดท้ายแล้วครับ กำลังจะตกงานล่ะ TwT
          ลองดูก็ได้ครับพี่

-------------------

เสียง coax ต่างกับ HDAV เยอะพอสมควรเหมือนกัน

Comment

pass ไปไหนเอ๋ย?

Comment

Originally posted by doonut View Post
              pass ไปไหนเอ๋ย?
              ก็ไม่เชิง passtough หรอกครับ ก็ wasapi ปล่อย SPDIF ผ่าน coax นั่นแหละครับ
              ผ่านไปยัง DAC ครับ ใช้ฟังเพลงรู้สึกว่ามันพูดจาฉะฉานชัดเจนกว่า HDAV ครับ
              แต่ถ้าเบินไปเรื่อยๆคงละมุนขึ้น เพราะตอนนี้มันชัดเกินไปนิดครับ

Comment

อ๋อใช้ เป็น coax เหมือนผม นี้เอง เสียงcoax ต่างเยอะเลยหรอครับท่านพงษ์ แล้วตัวไหนดีกว่าอะ

Comment

งั้นเรา STX > essence One

Comment

ไม่ค่อยเข้าใจแหะ ชักสงสัยเรื่อง coax แหะ ... - -'

Comment

อ๋อใช้ เป็น coax เหมือนผม นี้เอง เสียงcoax ต่างเยอะเลยหรอครับท่านพงษ์ แล้วตัวไหนดีกว่าอะ
                      STX มันดูฉะฉาน ชัดเจนกว่า HDAV ครับ รวมทั้งเสียงสูงยังจัดกว่าด้วย เบสเหมือนจะเป็นลูกมากขึ้น
                      แต่ยังไม่ได้ฟังจริงๆจังๆ + เผามันเท่าไหร่เลย ไปละดีกว่าฟิ้วววว เดี๋ยวจะหาว่าผมเพี้ยนฟัง ตัปล่อย Coax ออก
                      เผลอๆเดี๋ยวมีดราม่า เป็นคนขายสายด้วยเอ้า เดี๋ยวงานเข้าหนัก

Originally posted by naraklive View Post
                      รอชมคร๊าบ ^^

ไม่ค่อยเข้าใจแหะ ชักสงสัยเรื่อง coax แหะ ... - -'
                      ผมเคยเอา ออนบอร์ดเทียบกับ HDAV ปล่อย Coax เข้า DAC19 ต่อเข้า S530D
                      ได้เสียงต่างกันครับ โดย HDAV ได้ dynamic ดีกว่า และหัวตัวโน๊ตมันโจ๊ะพรึมๆกว่าครับ
                      แต่ผมบอกไว้ก่อนว่า ความต่างมันไม่ได้เยอะมากขนาดจะลงเงินซัก 3-4พันเพื่อเอา SC มาปล่อย Coax ครับ
                      เพียงแต่พอมาใช้ชุดบ้าน มันเห็นความต่างในบุคลิกเสียงมากขึ้น และที่ผมเลือก STX เผื่อผมเอาไว้เทสหูฟังไปในตัวครับ
                      และที่ผมยอมลงทุนเพราะว่า M/B ผมไม่มี Coax และผมไม่ชอบตัวปล่อย Coax แบบ DIY ตรงที่
                      เวลาดึงๆเสียบๆสายมันทำได้ยาก เพราะตัวยึดมันไม่แข็งแรงพอ แต่ถ้าเป็น SC มันสบายมากครับ

ปล.พึ่งรู้ว่าใส่ STX ไว้หลังเครื่องดูสวยกว่า HDAV หรือ D2X ซะอีก

Comment

Originally posted by naraklive View Post
                        essence One มีขายรึยังครับ แล้วราคาเท่าไรเอ่ย

Comment

ป่ะ!... นั้นไง STX จริงๆด้วย...

อิอิอิ

Comment

STX จร้าา รีวิว ให้ฟังหน่อยจร้าา ต่อ โคแอค อ่ะ อิอิ

Comment

เหะๆๆๆๆ มีสาวกเพิ่มหลายคนเระ

Comment

Working...
                              X