Announcement

Collapse
No announcement yet.

/////ชุด Hi-End Compact System เล็กๆ/////

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชุดเล็กแต่ราคาไม่เล็กแฮะ -*-

Comment

ผมชอบชุดนี้นะ แต่ราคาทำให้ถอยเลยล่ะ -*-

Comment

ราคาขายจริงที่เมืองนอกยังไม่เท่าไหร แต่รวมภาษีกับค่าขนส่งก็ปาดเหงื่อไปหลายรอบ
        กว่าจะตัดสินใจซื้อก็เกือบปีคับ ไม่ง่ายเหมือนกัน คิดซะว่าจะต้องอยู่กับมันอีกนานละกัน ^^

Comment

เล็กดีรสโตครับพี่

Comment

Denon แปลเป็นไทย (ของดี)แน่นอน อิ อิ

Comment

DENON เล่นเพลงได้หลายแนวดี

Comment

เล่นชุดเล็กๆดีตรงที่สามารถอัพระบบสุดๆได้โดยที่จำกัดงบได้ แค่อัพสายทุกชนิดก็เรียบร้อย

มุมสวยๆกับ SC-X1000
                Attached Files
                Last edited by i-[BuFF]; 7 Oct 2011, 11:46:01.

Comment

สาย hdmi qed one ให้สีสดกว่าสายแถมเยอะเลย
                  Last edited by i-[BuFF]; 7 Oct 2011, 15:48:56.

Comment

สวยมากครับ

Comment

ก่อนใช้กับหลังใช้ตัวนี้ ได้ลองฟังเสียงเทียบหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by keang View Post
                        ก่อนใช้กับหลังใช้ตัวนี้ ได้ลองฟังเสียงเทียบหรือเปล่าครับ
                        ตอบอยู่หน้าแรกแล้วนะคับ ^^

เปลี่ยนจากรางพลาสติกมาเป็นรางอลูมิเนียม ดูหล่ออีกเป็นกอง
                        Last edited by i-[BuFF]; 1 Oct 2011, 20:13:54.

Comment

วิธีแก้ไขเพิ่มเติม logo thx dolby dts ใน creative console launcher สำหรับบางท่านที่ยังไม่ทราบ
                          ไปที่ C:\Program Files\Creative\Sound Blaster X-Fi\Console Launcher\Theme\Entertainment
                          แก้ไฟล์ Sprite_DDL_DTSLogo เป็น _Sprite_DDL_DTSLogo [* โดยเพิ่ม _ ข้างหน้า]
                          แล้วแก้ไฟล์รูปที่ต้องการ เช่น Sprite_3TechLogo03 เป็น Sprite_DDL_DTSLogo
                          แล้วก็เปิด Creative Console Launcher

*อันนี้เป็นการแก้ไขการ์ด X-Fi titanium hd เท่านั้น แต่ละการ์ดไฟล์แก้ไขจะไม่เหมือนกัน

CREDIT : จากกระทู้ท่าน UnderoatZ
                          http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/492213
                          Last edited by i-[BuFF]; 7 Oct 2011, 15:50:33.

Comment

Sprite_DDL_DTSLogo เป็น _Sprite_DDL_DTSLogo [* โดยเพิ่ม _ ข้างหน้า]
                            แล้วแก้ไฟล์รูปที่ต้องการ เช่น Sprite_3TechLogo03 เป็น Sprite_DDL_DTSLogo

สวัสดีครับพี่หมี ผมได้ทำตามนี้เเล้วครับ Logo ยังไม่ขึ้นเลยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by onepiece01 View Post
                              Sprite_DDL_DTSLogo เป็น _Sprite_DDL_DTSLogo [* โดยเพิ่ม _ ข้างหน้า]

สวัสดีครับพี่หมี ผมได้ทำตามนี้เเล้วครับ Logo ยังไม่ขึ้นเลยครับ

ขอบคุณครับ
                              ได้เเล้วครับ
                              ต้องไปแก้ Sprite_NoLogo ครับ คือต้องไปดูว่าหน้าจอ console launcher ของเราขึ้นอะไรมาบ้าง(ของผมไม่ขึ้นอะไรเลย) เลยต้องไปแก้ Sprite_NoLogo ให้เป็น _Sprite_NoLogo(เพิ่ม_ไว้ด้านหน้า) เเล้วอยากได้ logo ตัวไหนก็ตามไปแก้ตามที่ต้องการเเลยครับ
                              เช่น(ของผม) Sprite_3TechLogo03 เป็น Sprite_NoLogo

ขอบคุณมากครับพี่หมี

Comment

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ และภาพสวยๆ ค่ะ^^

Comment

Working...
                                X