Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Xtreme music 0460 CLUB ^c^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tiger X-fi View Post
    สงสัยต้องกลับไปลง2013 แล้วล่ะมั๊งครับ
    ท่านเสือครับ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า การ์ดเราถอดตัว DDกับDTS แล้วหรือได้ไม่ได้อ่ะครับ
    หรือหน้าคอนโซน มันต้องขึ้นโชว์แบบไหนครับ หรือต้องโหลดโปรแกรมเสริมครับ.....ขอบคุณครับ

Comment

• ^
      หน้าคอนโซนขึ้นแบบนี้ครับ

หรือเข้า
      Creative Audio Control Panel

--------------
      เวลาใช้งานใช้ power DVD จะง่ายสุด
      ตั้งค่าแบบนี้ครับ...

ส่วนการ์ดก็ตั้ง speaker ตามที่ใช้ครับ

(ผมใช้CyberLink PowerDVD 11)
      Last edited by tiger X-fi; 14 May 2013, 03:04:37.

Comment

• ของผมมันมีแค่นี้อ่ะครับ ลงหลายรอบก้ออกมาแบบนี้อ่ะครับ
        ส่วนตัวที่ท่าเสือให้มา ลงได้ปกติเสียงมาแต่ใช้option ไม่ได้เลยครับ
        Attached Files

Comment

• ^
          อาการนี้การ์ดยังใช้งานได้ไม่สมบูรณ์
          แล้วใน Creative Audio Control Panel /decode ขึ้นยังไงครับ
          ---------
          ถ้าไม่ยุ่งยากเกินไป..อยากให้ลงวินโดว์ใหม่
          ลงวินโดว์เสร็จลงไดร์เวอร์การ์ดเสียงเสียงเลย
          เอาตัว2010ลง
          ------------
          เบื้องต้นตอนนี้ลองไดร์เวอร์มั่วไปเลยครับลองเอาของ DKหรือoffic มาลงทับไม่ต้องลบของเก่าครับ

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
            ^
            อาการนี้การ์ดยังใช้งานได้ไม่สมบูรณ์
            แล้วใน Creative Audio Control Panel /decode ขึ้นยังไงครับ
            ---------
            ถ้าไม่ยุ่งยากเกินไป..อยากให้ลงวินโดว์ใหม่
            ลงวินโดว์เสร็จลงไดร์เวอร์การ์ดเสียงเสียงเลย
            เบื้องต้นตอนนี้ลองไดร์เวอร์มั่วไปเลยครับลองเอาของ DKหรือoffic มาลงทับไม่ต้องลบของเก่าครับ
            ขอบพระคุณมากครับท่านเสือ ไว้จะลองทำดูครับผม

Comment

• มาขออยู่ด้วยเหมือนกันครับ เพิ่งได้มากำลังหัดเล่น SB0460 + KAVE

ปล.ขึ้นมาแบบนี้เหมือนกัน ไม่เห็นมี DTS ขึ้นมาเลยครับ

Comment

^
                ---------
                ลองลงซ้ำๆไปละครับ ก็มีตัวใหม่ขึ้นมานิดหน่อย แต่2ตัวนั้นก็ไม่มีอยู่ดีอ่ะครับ.....งง ไปหมดละตอนนี้

Comment

• แล้วใน Creative Audio Control Panel /decode ขึ้นยังไงครับ
                  ----------------
                  เดี๋ยวลองอัพ Console Launcher ให้ครับ
                  ใช้แอร์การ์ดไม่รู้อัพไหวป่าว
                  ลองแตกดูที่ desktopกดไฟล์ConsoLCu.exe
                  ดูว่าใช้งานได้ป่าว ...แล้วเหมือนของผมหรือป่าว
                  ถ้าโอ...เอาไปวางทับของเดิม
                  C:\Program Files\Creative\Sound Blaster X-Fi\Console Launcher
                  ---------------
                  Console Launcher.rar
                  โหลดได้เลยครับอัพไว้แล้ว
                  Last edited by tiger X-fi; 14 May 2013, 19:01:28.

Comment

5555.....ยังครับท่านเสือ

Comment

• Originally posted by YoYO..!! View Post
                      มาขออยู่ด้วยเหมือนกันครับ เพิ่งได้มากำลังหัดเล่น SB0460 + KAVE

[ATTACH=CONFIG]2285812[/ATTACH]

ปล.ขึ้นมาแบบนี้เหมือนกัน ไม่เห็นมี DTS ขึ้นมาเลยครับ

ลองเอาตัวนี้ไปใช้ดูครับ ผมอัพขึ้นใหม่
                      http://zidofile.com/IuMhvy
                      การ์ดผม 046A ใช้ได้ผลครับ

จำไม่ได้ว่าเอามาจากไหน ขอบคุณท่านเจ้าของไฟล์ด้วยครับ
                      Attached Files

Comment

• ว๊าวววว....อยางนี้ต้องกลับไปลอง ขอบคุณครับผมมมม
                        ว่าแต่ เหมือนจะโหลดไม่ขึ้นอ่ะครับ อย่างอื่นมันขึ้นมาแทน 5555(ปิดแทบไม่ทัน)
                        Last edited by north_12; 14 May 2013, 18:59:30.

Comment

• Originally posted by north_12 View Post
                          ว๊าวววว....อยางนี้ต้องกลับไปลอง ขอบคุณครับผมมมม
                          ว่าแต่ เหมือนจะโหลดไม่ขึ้นอ่ะครับ อย่างอื่นมันขึ้นมาแทน 5555(ปิดแทบไม่ทัน)
                          ไม่ได้ตามเคยครับ

Comment

• ขออภัยครับ เปลี่ยนเว็บใหม่ ลองดูอันนี้ครับ
                            http://upload.one2car.com/download.a...6LCCQF6I42ABHM

ต้องลงไดร์เวอร์ตัวปรกติไปก่อนนะครับ แล้วรีสตาร์ท 1 ครั้ง แล้วค่อยลงตัวนี้และรีสตาร์ทอีกครั้ง
                            Last edited by krell; 15 May 2013, 08:09:10.

Comment

• Originally posted by krell View Post
                              ขออภัยครับ เปลี่ยนเว็บใหม่ ลองดูอันนี้ครับ
                              http://upload.one2car.com/download.a...6LCCQF6I42ABHM

ต้องลงไดร์เวอร์ตัวปรกติไปก่อนนะครับ แล้วรีสาร์ท 1 ครั้ง แล้วค่อยลงตัวนี้และรีสตาร์ทอีกครั้ง
                              เหมือนเดิมครับท่าน....

Comment

• Originally posted by north_12 View Post
                                เหมือนเดิมครับท่าน....
                                เง้อ ผมยังโหลดได้เลย แนะนำเว็บอัพโหลดให้หน่อยครับ ไม่สันทัดเรื่องพวกนี้

Comment

Working...
                                X