Announcement

Collapse
No announcement yet.

จับแอมป์ยัดลงเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หม้อไปอยู่ใกล้ hdd ขนาดนั้น มันจะพังเอา

Comment

อะไรจะพังก่อนหรอครับท่าน ฮาร์ดดิสมันอยู่ด้านที่หม้อแปลงไม่ปล่อยสนามแม่เหล็กไปแน่นอน ฮาร์ดดิสมีเกราะเหล็กป้องกัน ตัวหม้อแปลงก็มี
      แต่ถ้ามันพังจริง(ฮาร์ดดิส) ส่งเคลมโลดอิอิ ขอบคุณที่แนะนำนะครับผม^^
      Originally posted by battlecruiser View Post
      หม้อไปอยู่ใกล้ hdd ขนาดนั้น มันจะพังเอา

Comment

ท่านเรือรบอาจจะเตือนเรื่องความร้อนมั้งครับ อีกอย่าง HD อยู่ใกล้แม่เหล็กเป็นผมก็ไม่อุ่นใจนะ ^^

Comment

ถ้ากลัวใช้แผ่นยิปซั่มกันเลยครับ(ไม่มีรูป)...แต่ผมว่ามัน***งมากนะครับ
          แล้วหม้อแปลงไม่เห็นมีแม่เหล็กเลย หัวไขควงแม่เหล็กยังแรงเลย
          ทดสอบดูมะกี้เอง..
          .เรื่องความร้อนวางตรงนั้นเหมาะ
          ติดพัดลมดูดออกทางหน้าเคสเลย...แจ๋ม

Comment

มันเป็นคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า ไม่ใช่สนามแม่เหล็ก คลื่นแม่เหล็กพวกนี้เจอเหล็กหนาๆมันก็ผ่านไปไม่ได้ละ
            ดูอย่างพวกคลื่นโทรศัพพ์สิ เราอยู่ในลิฟสัญญาณหายเกลี้ยง โทรศัพพ์คลื่นแรงกว่ามาก

Comment

ผมว่าเอาของตาทีเก้าเลยดีไหมครับ เห็นว่าขับขอบ15ได้ข้างล่ะ2ดอกเน่ะ..
              http://www.un-soundsales.com/board/i...p?topic=2275.0
              ลองๆไปดูนะครับ สนใจติดต่อกันเองเลยครับ ผมไม่มีหัวคิวอะไรครับ แค่อยากให้ลองๆใช้กันดูครับ

Comment

ผมเดาว่าคลาส D แน่ๆเลย ใครอยากลองคลาส D ลองดูครับว่าเสียงเป็นไง
                Originally posted by giew2005 View Post
                ผมว่าเอาของตาทีเก้าเลยดีไหมครับ เห็นว่าขับขอบ15ได้ข้างล่ะ2ดอกเน่ะ..
                http://www.un-soundsales.com/board/i...p?topic=2275.0
                ลองๆไปดูนะครับ สนใจติดต่อกันเองเลยครับ ผมไม่มีหัวคิวอะไรครับ แค่อยากให้ลองๆใช้กันดูครับ

Comment

กล่องเกือบเสร็รจ็แล้ว ดันไปบิดเกลียวสาย
                  สายไฟ+กับ- ชนกันหอมฟุ้งเลยไม่รู้ไหม้ป่าว
                  เซ็งเลย....ตอนนี้รอมันเย็น...ดูสิว่าใช้ได้ป่าว
                  ----------------
                  สรุปใช้ได้รอดตัวไป...ไม่มีอะไรเสีย..เสียงไม่เพี้ยน
                  หน้าตา....ยังมีตกแต่งอีกเยอะ ด้านบนจะลงอคิลิคใส
                  แล้วเอาเต้าบานาน่า กับอินพุทRCA วางที่อคิลิค
                  ส่วนอินพุทRCA เดิมจะเปลี่ยนเป็นเต้ารับมินิ 3.5 ครับ
                  พัดลมสีตัวเล็กวางด้านบนข้างหลัง 2ตัว
                  (งบโคตรบานปลายเลย)
                  เสียงดีครับ...ผมชอบ
                  เบสสะใจ...แบบว่าโดนเลยล่ะ

Last edited by tiger X-fi; 6 Jan 2011, 21:59:18.

Comment

สายลำโพงหรอครับ

Comment

วงจรใช้ 12 v - + ป่ะ

ไอ้หม้อผสมตัวนี้นี่ห้อนี้ spec มันแชร์กับสายที่เหลือด้วย 3 6 9 v

12v แค่ 1a เองมั้ง

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                        สายลำโพงหรอครับ
                        สายไฟหม้อแปลง ...ที่ลงปริ้นน่ะครับ
                        ตัวไฟมันไปชนกับสายดำ...นี่กลิ่นยังไม่ค่อยหมดดีเลย
                        เพราะเป็นไม้ด้วยมั้งกลิ่นเลยชัดครับ
                        Originally posted by battlecruiser View Post
                        วงจรใช้ 12 v - + ป่ะ

ไอ้หม้อผสมตัวนี้นี่ห้อนี้ spec มันแชร์กับสายที่เหลือด้วย 3 6 9 v

12v แค่ 1a เองมั้ง
                        วงจร เป็น 18V
                        ผมเลยใช้ 18v /3a ครับ
                        ส่วนภาคจ่ายอีกชุดเป็น 0 6 9 12v
                        ผมเลยเอามาจั๊มพัดลมซะเลยครับ
                        ----------------------
                        ถามหน่อยครับ หม้อแปลง GoodMan กับ Henry ยี่ห้อไหนดีกว่ากันครับ
                        Last edited by tiger X-fi; 6 Jan 2011, 22:33:09.

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                          ผมเดาว่าคลาส D แน่ๆเลย ใครอยากลองคลาส D ลองดูครับว่าเสียงเป็นไง
                          ถ้าคลาส D ผมว่าไปหามินิคอมโปโซนี่ เก่าๆถอดเอาภาคจ่ายไฟกับภาคขยายมาใส่กล่องใหม่น่าจะเวิคกว่าครับ
                          (เอ....ของโซนี่มันคสลาสD หรือป่าวนี่...สงสัยต้องลองเองแล้วหาถูกๆๆมาจับรื้อ)
                          เข้าไปดูเห็นราคาแล้ว....ซื้อเค้าดีกว่า....555+
                          Last edited by tiger X-fi; 7 Jan 2011, 00:16:01.

Comment

อัพจัด STK4162 II พร้อมทั้งแผ่นอคิลิคใส+อุปกรณ์เสริม

(คิดถูกคิดผิดนี่....ค่าอุปกรณืเล่นเอาเหงื่อตกเลย)

Comment

กลับมาดูอีกรอบ ...ถ้าเอาหม้อแปลงวางบนเคสนี่...จะวางกี่ลูกก็ได้ไม่มีปัญหา...555+

Comment

ซื้อ HDD. มาใหม่เมื่อวานนี้ เสียงจี่เริ่มมาเลยเซ็งมากๆ ไม่ใช่เสียงจี่แบบคงที่นะ จี่แบบรู้
                                เลยว่ามาจาก HDD. แน่นอน ของเก่าผม ซีเกต 250 GB. ของใหม่ sumsung 1 TB.
                                ใครจะซื้อ HDD. ใหม่เลี่ยงยี่ห้อนี้ไปเลยครับ ปวดหัว มาก แถมมีเสียงดังจาก HDD. ด้วย
                                เคสสั่นอีก โอ้ย....จะบ้าตาย ดีนะไม่สั่นเท่าร้านคอมพ์ (เคยเจอสั่นแบบสะเทือนถึงเม้าส์เลย)

Comment

Working...
                                X