Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมือใหม่ทีครับ จะลง X-Fi Xtreme Music

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากให้เสียงดีกว่านี้มั๊ย...555+

Comment

^^^ ฮี่ๆ

Comment

อ่าๆๆ งานจะเข้าซะแล้ว เช้านี้เปิดเครื่องมา แล้วจะเสียบต่อไมโครโฟน
        แต่เห็นมันเบียดๆกับสายลำโพง เลยถอดสายลำโพงออก แล้วเสียบใหม่
        ปรากฏว่า เสียงไม่ดังไปเลยครับทีนี้ เงียบอยู่ซักเกือบๆ20นาที ก็เริ่มมีเสียง
        แต่เป็นเสียงแตกๆ เหมือนช็อตๆ ตกใจมาก (ที่จริงตกใจตั้งแต่มันเงียบแล้ว)
        อีก10นาทีต่อมา เสียงจึงเริ่มมาเรื่อยๆ จนดังปกติ ไม่มีเสียงช็อต (เฮ้อ..โล่ง)
        ไปค้นๆกับพี่เกิ้ล เจอมาว่า เวลาที่เปิดเครื่อง ไม่ให้ถอดหรือเสียบสายลำโพง
        มีโอกาสพังได้ 80% โอ้ว แม่จ้าวววว ของผมจะพังมั้ยเนี่ย ใครมีความรู้เรื่องนี้
        มันจริงหรือไม่ค้าบบบ พี่น้องค้าบบบบบบ -*-

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
          อยากให้เสียงดีกว่านี้มั๊ย...555+
          ทำอย่างไรครับ พี่เสือ ผมว่าอีกไม่นานนี้ ผมจะส่ง โมเต็มสูบ กับท่านพงษ์ อ่ะคับ

Comment

อยากเสียงดี คลิกลายเซนต์ท่านเสือเลย อิอิ
            ท่านเสือเอาค่าคอมมาซะดีๆ ^^

Comment

น้านนนนนนน มีเซลแมนด้วย ฮ่าาาาาาาา เดี๋ยวขอดูหน่อย ท่านเสือ มีอะไรน่าสนใจ ^^

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
                อยากเสียงดี คลิกลายเซนต์ท่านเสือเลย อิอิ
                ท่านเสือเอาค่าคอมมาซะดีๆ ^^
                ไม่ให้....ผมงก....555+

Comment

Originally posted by Sniperz View Post
                  อ่าๆๆ งานจะเข้าซะแล้ว เช้านี้เปิดเครื่องมา แล้วจะเสียบต่อไมโครโฟน
                  แต่เห็นมันเบียดๆกับสายลำโพง เลยถอดสายลำโพงออก แล้วเสียบใหม่
                  ปรากฏว่า เสียงไม่ดังไปเลยครับทีนี้ เงียบอยู่ซักเกือบๆ20นาที ก็เริ่มมีเสียง
                  แต่เป็นเสียงแตกๆ เหมือนช็อตๆ ตกใจมาก (ที่จริงตกใจตั้งแต่มันเงียบแล้ว)
                  อีก10นาทีต่อมา เสียงจึงเริ่มมาเรื่อยๆ จนดังปกติ ไม่มีเสียงช็อต (เฮ้อ..โล่ง)
                  ไปค้นๆกับพี่เกิ้ล เจอมาว่า เวลาที่เปิดเครื่อง ไม่ให้ถอดหรือเสียบสายลำโพง
                  มีโอกาสพังได้ 80% โอ้ว แม่จ้าวววว ของผมจะพังมั้ยเนี่ย ใครมีความรู้เรื่องนี้
                  มันจริงหรือไม่ค้าบบบ พี่น้องค้าบบบบบบ -*-
                  มันเป็นอีกแล้วครับ มาเปิดเครื่องตอน 00.20 น. เพิ่งเลิกงาน เสียงไม่ดังอีกแล้ว
                  ต้องรอเวลา ประมาณ 15 นาที เสียงถึงจะมา มันปกติรึเปล่าครับนี่ หรือเจ๊งซะแล้ว
                  ของท่านอื่น เป็นมั่งป่าวครับ มันจะเป็นแบบนี้ทุกครั้งที่เปิดเครื่องใหม่รึป่าวครับ
                  หรือว่า ต้องวอร์มการ์ด ให้มันร้อนก่อน เสียงถึงจะมา ช่วยชี้แนะหน่อยครับพี่ๆ

Comment

เหอๆ เปิดเครื่องใหม่อีกครั้ง 11.20 ป่านนี้ ยังไม่ดัง เซ็ง -*-

Comment

ง่าาา อยากรู้ ว่ามานเปนอะไร ไม่มีคนเคยเป็นแบบนี้เลยเหรอ

Comment

ตามความเห็นผม ผมว่า driver มีปัญหาครับ เพราะถ้า hardwere เสียมันจะเสียไปเลย

Comment

แล้ว หาไดรเวอร์ ได้ที่ไหนอีกมั่งอ่าครับ ตัวเต็ม

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=804543
                            ลิ้งนี้เลยพี่ชายจากท่านเสือ

Comment

Originally posted by bird0852 View Post
                              http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=804543
                              ลิ้งนี้เลยพี่ชายจากท่านเสือ
                              ขอบคุณมากเลยค๊าบบบ เดี๋ยวลองดู

Comment

Working...
                              X