Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องระบบเครื่องเสียงในร้านเสื้อผ้าหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แตกยังไงครับ ไม่เข้าใจความหมาย
    ดอกพัง หรือ เสียงแตก??

Comment

แนะนำเหมือนเดิมนะครับ Bose ราคาอาจแรง แต่ช่วยบรรยากาศในร้านให้น่าเข้า น่าเดิมได้ดีเชียว
      ลำโพงติดมุมซ้าย ขวา จากด้านหน้าร้าน เข้ามาในร้าน จะเหมาะสมที่สุดครับ

Comment

จ ข ก ท ไม่เห็นบอกงบเลย

Comment

Originally posted by HiddenDragon View Post
          แนะนำเหมือนเดิมนะครับ Bose ราคาอาจแรง แต่ช่วยบรรยากาศในร้านให้น่าเข้า น่าเดิมได้ดีเชียว
          ลำโพงติดมุมซ้าย ขวา จากด้านหน้าร้าน เข้ามาในร้าน จะเหมาะสมที่สุดครับ
          ร้านผม เข้าจากด้านข้างครับ เลยไม่แน่ใจติดมุมไหนดี และต้องหันหน้าลำโพงเข้าทางไหน

ตอนนี้ที่ผมคิดไว้ คือ จากในรูป ติดด้านขวาสุดของร้านสองตัว ถ้าจากในรูปก็ ขวา บน และ ล่าง หันหน้าเข้าทาง counter (ทางซ้าย)
          และอีกสองตัว ติดจากมุมซ้ายสุดทั้งบนและล่าง หันหน้า ไปทางลำโพงที่หันมา หรือเรียกง่ายๆ ก็คือ 4 มุมห้อง หันหน้าเข้าหากัน

ไม่ทราบว่าถูกต้องไหมครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
            จ ข ก ท ไม่เห็นบอกงบเลย
            มีแอมแล้ว คือตัว MODIVOX AV-411

http://www.tiggersound.com/webboard/...?topic=47408.0

ไม่รู้ว่่าเวิคไหมครับ

ส่วนงบเหลือไว้ให้ลำโพง ประมาณ​ 5-6 พันครับผม

ขอบคุณครับ

Comment

และถ้าเป็นลำโพง BOSE แนะนำรุ่นไหนครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ตำแหน่งติดลำโพงครับ.... ถ้าผนังด้านบนหรือด้านข้างไม่ติดอะไรก็เอาขายึดตู้ขึ้นไปติดแล้วหันตามรูปเลยครับ โดยอาจจะเอียงหน้าตู้ลงมาหน่อยก็ใช้ได้แล้วครับ.
                Attached Files

Comment

แอมป์ไม่เหมาะครับ 100 watt p.m.p.o ฟังในบ้านก็ว่าน้อยละครับ ลำโพง ยี่ห้ออะไรครับ
                  ที่ท่านเสือแนะนำผมว่าเหมาะแล้ว ยี่ห้ออาจดูไม่ดีแต่มันออกแบบมาเพื่องานแบบนี้โดยเฉพาะ
                  ถ้าเป็น bose ผมแนะนำ MA12EX หรือ 302A
                  พื้นที่ กว้างxยาว เท่าใหร่ครับ

Comment

ลำโพง DECCON นี่เสียงใช้ได้นะครับ เครื่องเสียงรถยนต์ราคาถูกๆ
                    ก็ใช้ดอกของ DECCON กันเยอะครับ
                    ถูกๆๆ ก็มี ตู้คาราโอเกะของเบส ที่น่าใช้
                    แอมป์รู้สึกว่ามันน้อยไป น้อยกว่าแอมป์กระป๋องผมอีก...555+

Comment

คุณเสือครับ สายเงิน(มั้ง)แกนเดี่ยวแบบนี้เอาไปทำไรดี ขออภัยรูปไม่ชัด

Comment

แกนหนาทำได้หมดน่ะครับ...ลองทำสาย RCA เทสแนวเสียงสิครับแกนเดี๋ยววิ่งสัญญาณ
                        แกนฝอยทำดิน แล้วตีเกียวเอาน่ะครับ
                        หรือขี้เกียจก็ลองเป็นสายลำโพงก็ได้ครับ
                        สายของมอนสเตอร์ที่ผมทำสายไฟ มันจะมีทองแดงเส้นหนา4-5 เส้นผสมอยู่ในทองแดงเส้นฝอยครับ

Comment

ขอบคุณครับท่านเสือ

amp ผมรู้สึกมันจะ 100w และ 2 ch.
                          ตัว ที่ท่านแนะนำ นั่น 4 ch เลยหรือเปล่าครับ
                          สงสัย ผมคงจะต้องจัดตาม set ที่คุณแนะนำแน่ๆเลย

ว่าแต่ตัวลำโพงหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ บ้านหม้ออย่างเดียวเลยหรอครับ
                          ตัวกี่นิ้วครับ size ที่แนะนำน่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เห็นในร้านกาแฟวาวี เอา psb ตัวใหญ่มาแขวนเลย 4ตัว ไม่รู้เอาอะไรขับ

Comment

เกี่ยงแอมป์ เสียงไม่ดี
                              ลำโพงกระป๋อง เสียงออกห่วย
                              แอมป์ขับไม่พอ ลำโพงพัง
                              แอมป์ดี ลำโพงห่วย เสียงขยะ
                              เรื่อง soundstage สำคัญกับร้านแต่ทว่าไม่น่ามาก เราะคนมาซื้อของ ไม่ได้มาฟังเพลง
                              เอาแค่ว่า ซื้อของแล้วมีเพลงเป็นบรรยากาศ เผื่อออกโปรโมชั่นให้ลูกค้าได้ยินบ้าง แต่ห้าม ประกาศไมค์ออกลำโพง เด็ดขาดเพราะเด๋วลำโพงพัง
                              ตกลงก็อยู่ที่งบประมาณท่านเจ้าของแหละครับ ว่าจะจัดจุดใหน
                              รายการนี้แต่องค์ประกอบ ถ้าการขายไม่ดี แม้จะเปิดจาก MBL คู่ละล้าน มันก็ช่วยไม่ไหวครับ
                              จัดไป

Comment

amp ตัวนั้นของผมที่ซื้อมา แต่ถ้าอยากได้ JBL Control 1 มาใช้ร่วมด้วย จะเหมาะกันไหมครับ

Comment

Working...
                                X