Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Eacan A-200 (5.1S) ลำโพง 5.1 ราคาสุดคุ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Benz_36 View Post
    ลองแปะดูครับ ให้ฟังแต่เบสนะ อิอิ
    ไม่รู้คนอื่นจะได้ยินแบบที่ผมได้ยินรึป่าว
    (ถ้าฟังดีๆ จะยินเสียงท่อลมเบสดัง)

BORKED
    ใช้อะไรบันทึกน่ะ...เหฌ็นชัดๆๆกันทุกคนเลย ของผมเสียงถาพไม่ค่อยชัดเลย

Comment

ใช้กล้องคอมแพ็คสมัย 5-6 ปีที่แล้วครับ Sony DSC-W5

Comment

ถ้าเอาไอเหล็กๆหน้า sat (ไม่รู้เรียกว่าอะไร) ออก เสียงจะเปลี่ยนไหมครับ

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
          ถ้าเอาไอเหล็กๆหน้า sat (ไม่รู้เรียกว่าอะไร) ออก เสียงจะเปลี่ยนไหมครับ
          ผมยังไม่เคยแกะเลยครับ ไม่รู้จะแกะออกยังไง แต่เดาๆว่า เสียงคงไม่เปลี่ยนเท่าไหร่ เพราะมันไม่ใช่ผ้า

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
            ลองแปะดูครับ ให้ฟังแต่เบสนะ อิอิ
            ไม่รู้คนอื่นจะได้ยินแบบที่ผมได้ยินรึป่าว
            (ถ้าฟังดีๆ จะยินเสียงท่อลมเบสดัง)

BORKED
            เสียงที่มันสั่นๆนั่นใช่ท่อลมปะครับ 55+

Comment

^
              ^
              ใช่แล้วครับ อิอิ
              แต่เวลาฟังจริงๆ ไม่ค่อยได้ยินหรอกครับ เสียงเบสมันกลบหมด

Comment

ชอบตรงที่เปลี่ยนสาย ได้ เเล้ว ราคาไม่เเพง ไม่รู้จะไปหารุ่นไหนเเล้ว ^^
                ยอดเยี่ยมครับ

Comment

เสียงของท่อลม อยากรู้ว่ามีวิธีแก้มั้ยอ่ะครับ ไม่ต้องให้หายขาดก็ได้
                  เพราะมันชอบดังเวลาเจอเบสลูกสั้นๆแบบพวกกระเดื่อง แต่ถ้าลูกใหญ่ๆแบบระเบิด นั้นไม่ค่อยได้ยิน
                  ใครพอรู้แนะนำผมที เอาใยสังเคราะห์ตู้ปลาบางๆไปครอบไว้ได้มั้ยอ่า

Comment

วันนี้ลองแกะดู ลองส่องหา OPAMP ปรากฏว่า ไม่เห็นแฮะ ส่องจนครบทุกบอร์ดแล้วก็ไม่เจอ เห็นแต่ไอซี ของ ST เบอร์ TL อะไรไม่รู้แค่ตัวเดียว
                    ไอซีของภาคขยาย Sat ใช้ TDA2030A 4 ตัว ของ Sub ใช้เบอร์ D1875 2 ตัว
                    หม้อแปลงเทอรอยด์ ดูเสป็คจากฉลาก O/P 0V-9V/0. 5A, 13V-0V-13V/1. 7A, 16V-0V-16V/1. 4A
                    บอร์ดแบ่งส่วน 4 ส่วนครับ แต่ไม่รู้ทำหน้าที่อะไรบ้าง ที่พอเดาๆได้ ก็จะเป็นภาคจ่ายไฟ กับ ภาคขยายครับ

Last edited by Benz_36; 10 Oct 2010, 11:28:48.

Comment

เยี่ยมครับ กระทู้ดีมีประโยชน์กำลังอยากได้ 5.1 มาดูหนังอยู่เหมือนกัน

Comment

ท่านซื้อมาร้านไหนเนี่ย

Comment

อ่าวแกะจนใด้ -*- ประกัน

ก็สมควรจะใด้ยินเสียงท่อเบสอยู่หรอก ดูปากท่อด้านในสิ เหมือนนกหวีด ผิดหลักอากาศ

หาพลาสติก หรือท่อ PVC อะไรก็ใด้ที่เป็นกรวยแข็ง เสียบเข้าไป ถ้าว่างก็นั่งลนไฟ + ขัด ให้ผิวเรียบๆ หน่อยยิ่งดี

วิธีที่ง่ายที่สุด ก็หาพวกใยตู้ปลาบุรอบๆ ปากท่อนั่นเหละ แต่แรงกระแทกมันจะเอื่อยลงนิดหน่อย

Comment

ผมเพิ่งได้ Eacan A-200 Z (5.1s) ผมจะต่อ 5.1 ได้ยังไงครับ ผมใช้ sound card asus xonar hdav1.3
                            ไม่เคยใช้ 5.1 อะครับ
                            ปล.ขอบคุนครับ

Comment

Originally posted by golf47 View Post
                              ท่านซื้อมาร้านไหนเนี่ย
                              Advice ใน IT Plaza นั่นล่ะครับ เดินไปเจอเข้าพอดี เลยหิ้วกลับมาซะ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              อ่าวแกะจนใด้ -*- ประกัน

ก็สมควรจะใด้ยินเสียงท่อเบสอยู่หรอก ดูปากท่อด้านในสิ เหมือนนกหวีด ผิดหลักอากาศ

หาพลาสติก หรือท่อ PVC อะไรก็ใด้ที่เป็นกรวยแข็ง เสียบเข้าไป ถ้าว่างก็นั่งลนไฟ + ขัด ให้ผิวเรียบๆ หน่อยยิ่งดี

วิธีที่ง่ายที่สุด ก็หาพวกใยตู้ปลาบุรอบๆ ปากท่อนั่นเหละ แต่แรงกระแทกมันจะเอื่อยลงนิดหน่อย
                              พอดีมันไม่มีสติกเกอร์ประกันแปะอยู่ฝาหลังอ่ะครับ เลยลองแกะดู
                              ผมลองเอาใยสังเคราะห์ไปแปะรอบๆปากท่อแล้วครับ มันก็ยังดังอยู่ เด๊่ยวต้องลองวิธีอื่นดู

Comment

Advice ใน IT Plaza นั่นล่ะครับ เดินไปเจอเข้าพอดี เลยหิ้วกลับมาซะ
                                ร้าน Advice IT Plaza ด้วยอย่างนี้ต้องจัดมาลองอิอิ

Comment

Working...
                                X